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UTANGULIZI 

Muhtasari huu ni wa somo la Dini ya Kiislamu ambao  umeandikwa upya  kukidhi haja ya walengwa na jamii yao katika masuala ya 

imani na malezi ya kiroho.  Utangulizi huu unatoa ufafanuzi wa sababu za kuandika mtaala mpya  na umuhimu wa somo lenyewe. 

Kisha, kuna orodha  ya  Madhumuni ya Elimu Zanzibar, Malengo ya Elimu ya Msingi, ujuzi unaotarajiwa kuoneshwa na walengwa 

na malengo ya kufundisha/kujifunza somo hili. Mwisho, kuna maelezo ya uchaguzi na mpangilio wa mada pamoja na ufafanuzi wa 

vipengele vya jadweli za ufundishaji/ujifunzaji. 

 

Sababu za Kuandika Mtaala Mpya wa Elimu ya Msingi 

Mnamo mwaka 2008/2009 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar iliendesha mchakato wa kufanya mapitio, kufupisha na kuandika 

upya mtaala wa elimu ya msingi.  Madhumuni yalikuwa ni kufanya mtaala ushabihiane na Sera ya Elimu ya Zanzibar (2006).  Sera 

hii inalenga kurekebisha ubora na muundo wa elimu ya msingi; kuweka muunganiko bayana kati ya elimu ya msingi, maandalizi na 

ya sekondari ili kukidhi matarajio ya walengwa na jamii yao.  Sera ya Elimu ya 2006 imebadili muundo wa elimu kwa kutamka 

kuwa elimu ya maandalizi itakuwa ni sehemu ya elimu ya lazima, elimu ya msingi itakuwa ni ya miaka sita (6) badala ya saba (7) na 

baadhi ya masomo ya ngazi ya msingi yatafundishwa  kwa kutumia lugha ya Kiingereza kwa madarasa ya V na VI. 

 

Mambo mengine yaliyochochea mapitio haya ni pamoja na  yafuatayo: 

 Mwelekeo wa kilimwengu katika maendeleo ya kijamii, kisayansi na kiteknolojia.   

 Mwitiko wa serikali kwa Wazanzibari kudai nafasi zaidi za skuli kwa watoto wote na kuongeza ubora wa elimu 

inayotolewa.  

 Mwitiko wa serikali kwa matokeo ya Utafiti wa Mahitaji katika Mtaala wa Elimu ya Msingi wa 2008.   

Utafiti huo ulizingatia mapungufu yafuatayo  ya mtaala wa 1998:  



 vi 

 Haukukuza stadi za kuwasiliana, ubunifu na fikra yakinifu.   

 Haukuzingatia vya kutosha mahitaji ya wanafunzi wenye mahitaji maalumu na masuala mtambuka.   

 Ulihimiza matumizi ya mbinu za kufundishia/kujifunzia zilizojikita kwa mwalimu zaidi kuliko kwa mwanafunzi.   

 Ufundishaji/ujifunzaji ulikuwa wa kinadharia zaidi kuliko kuwa wa vitendo au ushiriki wa wanafunzi.   

 

Kutokana na changamoto kama hizo serikali iliamua mambo kadhaa kuhusu mustakabali wa mtaala wa Elimu ya Msingi.  Baadhi 

yake ni:  

 Kutoa elimu ya msingi iliyojikita katika vitendo vya wanafunzi na  mkazo kuwekwa katika ukuzaji wa stadi, maarifa na 

mwenendo bora wa wanafunzi badala ya kuwakaririsha maudhui tu.   

 Kuhakikisha kwamba  maudhui ya  masomo ya Elimu ya Msingi yanaungana bayana na ya elimu ya maandalizi na ya 

sekondari ili kuondosha kujirudia rudia kwa mada. 

 

Umuhimu wa Somo la Dini ya Kiislamu 

Somo la Dini ya Kiislamu linafundishwa ili kuwapatia walengwa wasaa wa kuifahamu na kuitekeleza misingi ya Uislamu.  Hili ni 

muhimu kwa kuwapatanisha na Mola, nafsi zao na jamii wanamoishi.  Aidha, mafunzo ya dini huchangia katika maendeleo yao ya 

elimu ya juu.  Kwa sababu hiyo, somo hili litaendelea kufundishwa kwa madarasa yote ya Elimu ya Msingi, yaani Darasa la I hadi 

VI.  Katika ufundishaji/ujifunzaji wa Dini ya Kiislamu, utashi, mahitaji na uzoefu wa wanafunzi unatiliwa maanani.  Kutokana na 

hilo, yamezingatiwa pia masuala mtambuka, hususani stadi za maisha kama vile maadili mema na rushwa. 
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Madhumuni ya Elimu Zanzibar 

Yafuatayo ndiyo madhumuni ya elimu: 

1. Kukuza na kudumisha tabia na desturi bora za Wazanzibari na Watanzania ili kuimarisha umoja na utambulisho wao wa 

kiutamaduni. 

2. Kuimarisha upatikanaji na matumizi sahihi ya aina mbalimbali za maarifa, stadi na mwelekeo/mwenendo kwa ajili ya 

kuendeleza kikamilifu utu na ubora wa maisha ya jamii. 

3. Kuwezesha kila mwananchi kuelewa na kuheshimu misingi ya Katiba ya Zanzibar na ya Tanzania, Haki za Binadamu, 

pamoja na haki, wajibu na majukumu ya kiraia. 

4. Kuendeleza na kuhimiza matumizi bora, uangalizi na utunzaji wa mazingira. 

5. Kukuza utashi na heshima ya kufanya kazi za kujiajiri na kuajiriwa pamoja na nidhamu kazini na utendaji kazi kwa kiwango 

cha juu cha ubora. 

6. Kukuza na kudumisha misingi ya kuvumiliana, amani, upendo, haki, maelewano, haki za binadamu na uhuru, umoja wa 

kitaifa na kimataifa kama vinavyofafanuliwa katika mikataba ya kimataifa. 

 

Madhumuni na Malengo ya Elimu ya Msingi 

Yafuatayo ndiyo madhumuni na malengo ya Elimu ya Msingi Zanzibar: 

1. Kuwawezesha watoto wote wenye umri wa kwenda skuli kujenga na kudumisha misingi imara ya stadi za kusoma, 

kuandika, kuhesabu, ubunifu na mawasiliano kwa lugha za Kiswahili, Kiingereza na lugha nyengine za kigeni. 

2. Kuwawezesha wanafunzi kuelewa matumizi ya sayansi na teknolojia na kutambua mchango wake katika maendeleo ya taifa 

lao na ulimwengu. 
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3. Kuwaweka, kuendeleza na kudumisha miongoni mwa wanafunzi misingi imara ya stadi za kufikiri na udadisi ili kuelewa 

mazingira yao na mahusiano ya kijamii. 

4. Kuwawezesha wanafunzi kuelewa jinsi matukio yaliyopita yanavyoathiri matukio ya wakati uliopo na ya wakati ujao. 

5. Kugundua vipaji vya kila mwanafunzi kuanzia umri mdogo ili kuvidumisha na kuviendeleza. 

6. Kuweka misingi imara ya stadi za uchunguzi, fikra na ushirikiano katika kutatua matatizo yanayodumaza maendeleo binafsi 

ya wanafunzi na ya  jamii yao. 

7. Kuwaandaa wanafunzi kujiunga na elimu ya sekondari. 

8. Kuwawezesha wanafunzi kukuza uwezo wao kiakili na utashi wa kujitafutia maarifa. 

9. Kuwazoesha wanafunzi shughuli za uzalishaji mali na kukuza ari yao katika kutekeleza majukumu ya kijamii. 

10. Kuwawezesha wanafunzi kutambua na kuenzi umoja wa taifa lao pamoja na ushirikiano baina ya taifa lao na watu na 

mataifa mengine. 

11. Kuwezesha wanafunzi kujenga maadili mema kiroho, kiutamaduni na kiitikadi ili kukuza uzalendo na ufahamu wa hali ya 

nchi yao kihistoria, kisiasa na kijamii. 

12. Kukuza na kudumisha nidhamu binafsi ya wanafunzi, kuheshimu usawa wa kijinsia na kulinda afya zao na za watu wengine. 

13. Kuwawezesha wanafunzi kujenga tabia za umaridadi na unadhifu pamoja na matumizi bora ya muda  wao wa mapumziko. 

14. Kukuza upendo wa wanafunzi kwa mazingira wanamoishi pamoja na utashi wa kuyatunza. 

 

Ujuzi wa Jumla katika Somo la Dini ya Kiislamu 

Mtaala huu umejikita katika kumpatia ujuzi mwanafunzi (badala ya kujikita katika kufundisha maudhui tu).  Ujuzi ni muunganiko 

sawia wa maarifa, stadi na mwenendo/mwelekeo anavyotarajiwa kuvipata mwanafunzi.  Kwa hivyo, baada ya kusoma somo la Dini 

ya Kiislamu hadi Darasa la VI wanafunzi wataonesha ujuzi wa: 
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1. Kumwamini Mwenyezi Mungu na kuzitaja dalili za kuwepo kwake. 

2. Kuainisha na kueleza Mitume na vitabu vilivyotajwa katika Kur-an tukufu. 

3. Kujiweka katika hali ya unadhifu, kujiepusha na najisi na kutekeleza ibada ipasavyo. 

4. Kutumia maktaba na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano) ili kupata ujuzi wa kidini. 

5. Kusikiliza na kusoma kwa utambuzi Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W) pamoja na tafsiri zake. 

6. Kuandika kwa usahihi na kuhifadhi Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W) na kuzitumia katika maisha ya kila 

siku. 

7. Kupenda kusaidiana, kushirikiana na kuheshimu haki za kila mmoja. 

8. Kueleza historia ya Dini ya Kiislamu kwa usahihi. 

 

Malengo ya Jumla ya Somo la Dini ya Kiislamu 

Somo la Dini ya Kiislamu linafundishwa katika skuli za msingi ili kuwawezesha wanafunzi:- 

1. Kuelewa ipasavyo maadili ya Kiislamu katika maisha yao ya kila siku na utekelezaji wake. 

2. Kujua sheria, utekelezaji wa ibada za kila siku na upwekeshaji wa Mwenyezi Mungu (S.W). 

3. Kuelewa Uislamu na matumizi ya misingi yake katika maisha yao ya kila siku. 

4. Kuwa na tabia ya kujisomea katika maktaba na matumizi ya vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano)  ili 

kupata maarifa mapya na burudani. 

5. Kupata stadi za msingi za usomaji, uandishi, tafsiri na uhifadhi wa Kur-an na Hadithi za Mtume (S.A.W) pamoja na vitabu 

mbali mbali vya kidini. 

6. Kujenga tabia ya ushirikiano na upendo miongoni mwao na katika jamii yao. 
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Uchaguzi na Mpangilio wa Mada 

Maudhui ya muhtasari yamepangiliwa kwa utaratibu  ambao utakidhi haja, uwezo wa kiakili na uzoefu wa wanafunzi.  Kadiri 

wanavyopanda madarasa ndivyo maudhui yanavyozidi kuwa magumu na tata. Jadweli ya hapa chini inaonesha mada kuu 

zilizochaguliwa na zilivyosambazwa katika madarasa ya I – VI. Mada zimechaguliwa kutokana na maeneo makuu matano 

yafuatayo: 

 

NO MADA KUU DARASA  I DARASA II DARASA III DARASA 

IV 

DARASA V DARASA VI 

1. Kusoma na  kutafsiri Kur-an. √ √ √ √ √ √ 

2. Kusoma na kuhifadhi Kur-an. √ √ √ √ √ √ 

3. Kusoma, kuhifadhi na kutafsiri Hadithi. √ √ √ √ √ √ 

4. Ibada. √ √ √ √ √ √ 

5 Maadili ya Kiislamu. √ √ √ √ √ √ 

6. Imani. √ √ √ √ √ √ 

7. Historia ya Uislamu. √ √ √ √ √ √ 

8. Maisha ya Nabii Muhammad (S.A.W). √ √ √ √ √ √ 

 

Kutokana na mada hizi, inatazamiwa kwamba wanafunzi watazifahamu dhana na kujenga stadi muhimu za kidini.  Stadi hizo 

watazitumia wao binafsi kiroho, katika kuishi na watu wengine ama katika kujifunza masomo mengine.  Vifaa/zana kuu za 

kujifunzia/kufundishia somo hili ni Kur-an tukufu na Hadithi. 

 

Muundo wa Muhtasari 

Muhtasari huu una sehemu kuu mbili: Kurasa za Mwanzo na jadweli ya Ufundishaji na Ujifunzaji. 
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Kurasa za Mwanzo 

Sehemu hii imejumuisha jalada, ukurasa wa jina la muhtasari, ukurasa wa haki-miliki na wa yaliyomo.  Vile vile kuna maelezo ya 

sababu za kuandika mtaala mpya  na  umuhimu wa somo la Dini ya Kiislamu. Kisha, zinafuata orodha za  Madhumuni ya Elimu 

Zanzibar; Madhumuni na Malengo ya Elimu ya Msingi Zanzibar, Ujuzi katika somo la Dini ya Kiislamu na  Malengo ya somo la 

Dini ya Kiislamu. Mwisho kuna maelezo ya  uchaguzi na mpangilio wa mada  na ya jadweli ya ufundishaji na ujifunzaji. 

 

Jadweli za Ufundishaji na Ujifunzaji 

Sehemu hii inaonesha utaratibu wa ufundishaji na ujifunzaji na imegawika katika madarasa sita.  Muhtasari wa kila darasa 

umetanguliwa na ujuzi ambao wanafunzi wanatakiwa kuonesha katika darasa husika.  Kisha, kuna malengo yanayotazamiwa 

kufikiwa katika darasa hilo.  Baada ya malengo inafuata jadweli ya ufundishaji/ujifunzaji lenye safu-wima sita zenye vichwa vya: 

Mada Kuu/Mada Ndogo; Malengo Mahsusi; Mbinu za Kufundishia/Kujifunzia; Vifaa/Zana; Upimaji na Vipindi kwa kila mada 

ndogo.  Yafuatayo ni maelezo ya maudhui ya safu – wima za jadweli za ufundishaji/ujifunzaji. 

 

Mada Kuu/Mada Ndogo 

Mada hutamka maudhui yatakayofundishwa.  Chini ya mada kuna mada ndogo ambazo huonesha kina na mawanda ya 

ufundishaji/ujifunzaji wa mada husika. 
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Malengo Mahsusi 

Kila mada ndogo imeandikiwa lengo au malengo mahsusi.  Haya yanaeleza stadi, mwenendo/mwelekeo na maarifa ambayo kila 

mwanafunzi anapaswa kujifunza katika mada ndogo husika.  Malengo mahsusi ndiyo yanatumiwa kufanya upimaji.  Aidha, ufikiaji 

wa malengo mahsusi katika kujifunza hutafsiriwa kama ufikiaji wa stadi, mwelekeo na maarifa yanayolengwa katika mada husika.  

Kila mwanafunzi darasani anatakiwa kuyafikia malengo mahsusi yaliyotajwa.  Hivyo, mwalimu anapaswa kuhakikisha kuwa lugha 

ya alama inatumiwa kumfundisha mwanafunzi kiziwi na mashine ya Braille au zana mguso zinatumiwa kwa mwanafunzi asiyeona.  

Kwa ajili ya makundi mengine ya wanafunzi wenye mahitaji maalumu, mwalimu azingatie miongozo, kanuni zilizopo, vifaa na 

mbinu stahiki ili wafundishwe/wajifunze ipasavyo. 

 

Mbinu za Kufundishia/Kujifunzia 

Safu - wima hii inaonesha baadhi ya mbinu zinazofaa kufundishia/kujifunzia.  Ni mbinu shirikishi tu zinazopendekezwa.  Hii ni kwa 

sababu zinahimiza wanafunzi kujitafutia maarifa na kujenga maana kwa kile wanachojifunza.  Mbinu hizo ni kama vile majadiliano 

ya vikundi; maigizo; nyimbo; changanyakete; bungua-bongo; ziara za kielimu, kumwalika mgeni na nyingine ambazo mwalimu 

anaweza kuzitumia kutegemea mazingira, mada na umri wa wanafunzi.  Mbinu zilizomo katika safu - wima hii ni mapendekezo tu.  

Mwalimu anashauriwa atumie mbinu nyengine anazozimudu zitakazoshirikisha wanafunzi na kufanikisha ufundishaji/ujifunzaji. 
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Vifaa/Zana 

Safu - wima hii imesheheni mapendekezo ya zana na vifaa ambavyo vinafaa kutumiwa  katika kufundisha/kujifunza kila mada.  

Kitabu cha kiada na kiongozi cha mwalimu ni zana muhimu sana pia. Mwalimu anashauriwa kuzitumia hizi pamoja na nyengine 

atakazoona zinafaa au zinapatikana katika mazingira yake.  Mwalimu anashauriwa kubuni na kutengeneza zana/vifaa kulingana na 

upatikanaji wa malighafi katika mazingira yake. Aidha, wanafunzi wahimizwe kubuni  na kutengeneza zana za 

kufundishia/kujifunzia kutokana na malighafi  zilizopokatika mazingira yao. 

 

Upimaji 

Safu hii inaonesha maelekezo ya upimaji wa wanafunzi.  Inampasa mwalimu kupima maendeleo ya kila siku ya wanafunzi wake.  

Hii itamwezesha kujua uwezo na matatizo ya wanafunzi, ubora wa mbinu za kufundishia/kujifunzia anazozitumia na ubora wa 

zana/vifaa anavyotumia.  Vile vile upimaji humwezesha mwalimu kupanga na kutekeleza mikakati ya kuwasaidia wanafunzi wazito.  

Aidha, upimaji humwezesha mwalimu kupendekeza marekebisho ya mtaala na vitabu vya kufundishia/kujifunzia.  Upimaji wa 

mwisho wa muhula au mwaka huonesha kiwango cha ujuzi alichofikia mwanafunzi. 

 

Kwa sababu hizo, mwalimu anashauriwa kupima maendeleo ya mwanafunzi kila siku anapofundisha, kila mwezi, kila muhula na 

kila mwaka kwa kuzingatia malengo mahsusi ya kila mada iliyofundishwa na njia mwafaka za upimaji. 
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Vipindi 

Safu - wima hii inaonesha idadi ya vipindi vilivyokadiriwa kufundisha kila mada ndogo.  Makadirio hayo yamefikiwa kwa 

kujumlisha idadi ya vipindi vya siku 224 za mwaka wa masomo na kuvigawa kwa idadi ya mada ndogo zilizomo katika muhtasari. 

Tofauti ya idadi ya vipindi imezingatia kina cha mada ndogo na idadi ya malengo mahsusi yanayoihusu.  Hata hivyo, mwalimu 

anaweza kurekebisha mgawanyo wa idadi ya vipindi kwa mada ndogo kwa kutegemea mazingira ya ufundishaji na ujifunzaji wake. 

 

Somo la Dini ya Kiislamu lina vipindi vitatu (3) kwa wiki kwa madarasa ya I, II , III na IV na vipindi viwili (2) kwa wiki kwa 

madarasa ya V na VI.  Muda wa kipindi kimoja kuanzia Jumatatu hadi Alhamisi ni dakika 40, kwa shifti ya asubuhi; ni dakika 35 

kwa shifti ya mchana.  Siku ya Ijumaa muda wa kila kipindi utakuwa dakika 30 tu.  Utawala wa skuli unahimizwa kufidia muda wa 

masomo utakaopotea kutokana na dharura za sikukuu za kidini au za kiserikali. 

 

KATIBU  MKUU 

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA AMALI 

 ZANZIBAR 
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DARASA LA KWANZA 

UJUZI WA JUMLA  

Baada ya kusoma somo la Dini ya Kiislam Darasa la I wanafunzi wataonesha ujuzi wa:- 

1. Kusikiliza na kusoma kwa utambuzi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kuandika, kuhifadhi na kutafsiri kwa usahihi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

3. Kueleza Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) kwa vipengele vilivyochaguliwa kwa usahihi. 

4. Kutumia maktaba  na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano)  ili kupata maarifa na stadi za kidini. 

5. Kuainisha na kuepuka mambo yanayopelekea ukosefu wa maadili. 

6. Kuainisha na kuzitekeleza nguzo za Kiislam pamoja na ibada za kila siku kwa usahihi. 

7. Kuepuka najisi na tabia za uchafu katika maisha ya kila siku. 

8. Kuyataja na kuyahifadhi majina matukufu ya Mwenyezi Mungu na kuyatumia ipasavyo katika maisha yao ya kila siku. 

 

MALENGO YA JUMLA  

1. Kujenga tabia ya uadilifu na ufahamu wa majina matukufu ya Mola wao na matumizi yake. 

2. Kujenga tabia ya uzingatiaji wa matumizi ya adabu za Kiislamu katika muktadha tofauti. 

3. Kuzifahamu nguzo za Kiislam, ibada zake za kila siku na utekelezaji wake. 

4. Kufahamu matumizi ya maktaba na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano)  ili kupata maarifa na 

stadi za kidini. 

5. Kupenda usomaji, uandishi, tafsiri na uhifadhi wa Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W) zilizochaguliwa. 

6. Kuelewa Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) na maelezo yake kwa vipengele vilivyochaguliwa. 

7. Kujenga ushirikiano, upendo na umoja baina yao na katika jamii. 
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MADA KUU/ MADA 

NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

1.KUSOMA NA 

KUTAFSIRI 

KUR-AN 

TUKUFU 

a)  Suratul     

     Fatihah. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma 

Suratul Fatihah 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratul- Fatihah kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

Suratul Fatihah kwa usahihi. 

1. Juzuu ya 

Amma. 

2. Maandishi ya 

Braille. 

3. Chati ya 

Suratul –

Fatihah. 

4. Kanda za 

kunasia sauti. 

5. DVD/CDs.  

6. Chati mguso. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Fatihah kwa 

usahihi? 

10 

 

(ii) Kueleza maana 

ya maneno teule 

ya Suratul – 

Fatihah 

(mufradaat) kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule ya Suratul 

Fatihah kwa usahihi. 

1. Chati ya 

maneno teule 

ya Suratul 

Fatihah. 

2. Maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno teule 

ya Suratul Fatihah 

(mufradaat) kwa 

usahihi? 

(iii)  Kutafsiri 

Suratul 

Fatihah. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi katika 

vikundi kutafsiri Suratul Fatihah kwa 

usahihi. 

  - Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Fatihah kwa 

usahihi? 
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MADA KUU/ MADA 

NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

(iv)  Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratul Fatihah 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya Suratul Fatihah. 

   - Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul  

Fatihah kwa usahihi? 

 

b)  Suratun 

      Naas. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma 

Suratun Naas  

     kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa 

hatua kuisoma Suratun Naas kwa 

usahihi. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kujirudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

Suratun Naas kwa usahihi. 

1.Juzuu ya  Amma. 

2. Maandishi ya  

    Braille. 

3. Chati ya   Suratun  

    Naas. 

4. Kanda za kunasia 

    Sauti. 

 5. DVD / CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratun Naas kwa 

usahihi? 
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(ii)  Kueleza maana 

ya maneno 

teule ya 

Suratun Naas 

(mufradaat) 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutoa maana ya maneno teule ya Suratun 

Naas kwa usahihi. 

 

 

1. Chati ya maneno 

teule ya Suratun 

Naas. 

2. Maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno teule 

ya Suratun Naas 

(mufradaat) kwa 

usahihi? 
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MADA KUU/ MADA 

NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

 (iii)  Kutafsiri 

Suratun Naas 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi katika 

vikundi kutafsiri Suratun Naas kwa 

usahihi. 

     - Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratun Naas kwa 

usahihi? 

 (iv)  Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratun Naas 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya Suratun Naas kwa 

usahihi. 

   - Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratun 

Naas kwa usahihi? 

 

c)  Suratul 

      Falaq. 

Mwanafunzi aweze: 

i)  Kuisoma Suratul 

Falaq kwa 

usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze  wanafunzi hatua kwa 

hatua kuisoma Suratul Falaq kwa 

usahihi. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

Suratul Falaq kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Chati ya Suratul 

Falaq. 

3. Kanda za 

kunasia sauti 

zilizorikodiwa. 

4. Maandishi ya 

Braille. 

5. DVD/CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza  kuisoma 

Suratul Falaq kwa 

usahihi? 

10 

(ii)  Kueleza maana 

ya maneno 

teule ya Suratul 

Falaq 

(mufradaat) 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutoa maana ya maneno teule ya Suratul 

Falaq kwa usahihi. 

1. Chati ya maneno 

teule ya Suratul 

Falaq. 

2. Maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno teule 

ya Suratul Falaq 

(mufradaat) kwa 

usahihi? 
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MADA KUU/ MADA 

NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

 (iii) Kutafsiri 

Suratul Falaq 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi katika 

vikundi kutafsiri Suratul Falaq kwa 

usahihi. 

  - Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Falaq kwa 

usahihi? 

 

(iv)    Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratul Falaq 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya Suratul Falaq kwa 

usahihi. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Falaq kwa usahihi? 

2.  KUSOMA NA 

KUHIFADHI 

KUR-AN 

TUKUFU 

a)  Suratul  

     Ikhlas. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma 

Suratul- Ikhlas 

kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratul Ikhlas kwa usahihi. 

 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

Suratul Ikhlas kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Chati ya Suratul  

Ikhlas. 

3. Kanda za 

kunasia sauti. 

4. Maandishi ya 

Braille. 

5. DVD/CDs. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Ikhlas kwa 

usahihi? 

8 

 (ii)  Kuisoma 

Suratul Ikhlas 

kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma Suratul 

Ikhlas kwa ghibu na kwa usahihi. 

 

 

 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma 

katika  

maandishi ya 

Braille.  

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Ikhlas kwa 

ghibu na kwa usahihi? 

 



 6 

MADA KUU/ MADA 

NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

Suratul Ikhlas kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

 

 

 

 

b)  Suratu Lahab. Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratu  

Lahab kwa 

usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratu Lahab kwa usahihi. 

 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

Suratu Lahab kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2.  Kanda za kunasia 

     Sauti. 

3.  Chati ya Suratu   

     Lahab. 

4. Maandishi ya   

Braille. 

5.   DVD / CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Lahab kwa 

usahihi? 

10 

(ii)  Kuisoma 

Suratu   Lahab 

kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia mbinu ya onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratu Lahab kwa ghibu na  

kwa usahihi. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

Suratu Lahab kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

 

  1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma 

katika  maandishi ya 

Braille.  

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Lahab kwa 

ghibu na kwa usahihi? 
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MADA KUU/ MADA 

NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

c)  Suratun 

      Nasr. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma 

Suratun Nasr 

kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa 

hatua kuisoma Suratun Nasr kwa 

usahihi. 

 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratun Nasr kwa 

usahihi. 

1. Juzuu ya Amma 

2.  Kanda za kunasia 

sauti 

3.  Chati ya suratun  

Nasr 

4.  Maandishi ya 

Braille. 

5.  DVD / CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratun Nasr  kwa 

usahihi? 

8 

 

 (ii)  Kuisoma 

Suratun  Nasr 

kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratun Nasr kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratun Nasr kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

 

 

 

 

 

 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma 

katika  maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratun Nasr kwa 

ghibu na kwa usahihi? 
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MADA KUU/ MADA 

NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

3.  KUSOMA, 

KUHIFADHI NA 

KUTAFSIRI 

HADITHI ZA 

MTUME (S.A.W) 

a)  Adabu za 

    Kula. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma 

hadithi ya 

adabu za kula 

kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma hadithi ya 

adabu za kula kwa usahihi. 

 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia,mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya adabu 

za kula kwa usahihi. 

1.  Chati ya hadithi ya 

adabu za kula. 

2.  Chati ya adabu ya 

     kula katika  

maandishi ya  Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya adabu za 

kula kwa usahihi? 

10 

 (ii)  Kuisoma 

hadithi ya 

adabu za kula 

kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya adabu za kula kwa 

ghibu kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya adabu 

za kula kwa ghibu na kwa usahihi. 

 

 

1. Chati ya hadithi ya 

    adabu za kula. 

2. Chati ya hadithi ya 

adabu ya kula 

katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya adabu za 

kula kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

 

 

 

 

 

 

 



 9 

 

 

 
MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 (iii) Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

adabu za kula kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule kwa 

usahihi. 

1.  Chati ya  

      maneno 

      teule ya  

      hadithi. 

2.  Chati katika    

     maandishi ya  

     Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

(mufradaat)  teule 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya adabu za 

kula kwa usahihi? 

 

 

 

(iv)  Kutafsiri hadithi ya 

adabu za kula kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutafsiri hadithi ya adabu za kula kwa 

usahihi. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya adabu za 

kula kwa usahihi? 

(v) Kubainisha mafunzo 

yatokanayo na hadithi 

ya adabu za kula kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya adabu 

za kula kwa usahihi. 

 Je, mwafunzi anaweza 

kubainisha mafunzo 

yatokanayo na hadithi 

ya adabu za kula kwa 

usahihi? 

(vi) Kula kwa kufuata 

adabu zake. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha jinsi ya kula kama 

ilivyoelekezwa katika hadithi ya Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

1. Vyakula. 

2. Maji. 

3. Gilasi. 

4. Mkeka/Busati. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kula kwa 

kufuata adabu za kula? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

b) Kupiga Hodi. Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma hadithi ya 

kupiga hodi kwa 

usahihi. 

1.   Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma hadithi ya 

kupiga hodi kwa usahihi. 

 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazaoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

hadithi ya kupiga hodi kwa usahihi. 

1. Darasa/Nyumba. 

 2. Picha ya mtu  

      anayepiga hodi. 

3. Picha mguso. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya kupiga hodi 

kwa usahihi? 

10 

 (ii)  Kuisoma hadithi ya 

kupiga hodi kwa ghibu 

na  kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya kupiga hodi kwa 

ghibu  na kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya kupiga 

hodi kwa ghibu na kwa usahihi. 

 

 

 

 

 

1. Chati ya 

hadithi ya 

kupiga hodi. 

2. Chati ya 

hadithi ya 

kupiga hodi 

katika 

maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya kupiga hodi 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 (iii)   Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

kupiga hodi kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule kwa 

usahihi. 

1. Chati ya maneno 

teule ya hadithi 

ya kupiga hodi 

2. Maandishi ya    

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno teule 

(mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

kupiga hodi kwa 

usahihi? 

 

 

 (iv)  Kutafsiri hadithi ya 

kupiga hodi kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutafsiri hadithi ya kupiga hodi kwa 

usahihi. 

 1. Chati ya hadithi 

ya hupiga hodi. 

2. Chati ya hadithi 

ya kupiga hodi 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya kupiga hodi 

kwa usahihi? 

 

 

 (v)   Kubainisha mafunzo 

yatokanayo na hadithi 

ya kupiga hodi kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya 

kupiga hodi kwa usahihi. 

1. Chati ya 

hadithi ya 

kupiga hodi. 

2. Chati ya 

hadithi ya 

kupiga hodi 

katika 

maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo yatokanayo na 

hadithi ya kupiga hodi 

kwa usahihi? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

 (vi)  Kupiga hodi kwa 

utaratibu wake. 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi kupiga 

hodi kama ilivyoelezwa katika hadithi 

ya Mtume Muhammad (S.A.W). 

1.Darasa/Nyumba 

2.Picha ya mtu  

   anayepiga hodi 

3. Picha mguso. 

Je mwanafunzi 

anaweza kupiga hodi 

kwa utaratibu wake? 

 

c) Kutoa  

    Salamu. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma hadithi ya 

kutoa salamu kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa 

hatua kuisoma hadithi ya kutoa 

salamu kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

hadithi ya kutoa salamu kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi 

ya kutoa salamu. 

2. Chati katika  

maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya kutoa salamu 

kwa usahihi? 

10 

 (ii)   Kuisoma hadithi ya 

kutoa salamu kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya kutoa salamu 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya kutoa 

salamu kwa ghibu na kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi 

ya kutoa salamu. 

2. Chati ya hadithi 

ya kutoa salamu 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya kutoa salamu 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

 

 (iii) Kueleza maana ya 

maneno teule (mufradaat) 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

1. Chati ya maneno 

teule ya hadithi 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

yaliyomo kwenye hadithi 

ya kutoa salamu kwa 

usahihi. 

kueleza maana ya maneno teule 

yaliyomo kwenye hadithi ya kutoa 

salamu  kwa usahihi. 

ya kutoa salamu. 

2.  Chati katika 

maandishi ya 

Braille. 

maana ya maneno teule 

(mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

kutoa salamu kwa 

usahihi? 

 (iv)  Kutafsiri hadithi ya 

kutoa salamu. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutafsiri hadithi ya kutoa salamu kwa 

usahihi. 

 

 

1. Chati ya hadithi 

ya kutoa salamu. 

2. Chati ya hadithi 

ya kutoa salamu 

katika  maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya kutoa salamu 

kwa usahihi? 

 

 (v)  Kubainisha mafunzo 

yatokanayo na hadithi 

ya kutoa salamu kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya kutoa 

salamu kwa usahihi. 

 

1. Chati ya 

hadithi ya 

kutoa salam. 

2. Chati ya 

hadithi ya 

kutoa salam 

katika 

maandishi ya 

Braille.       

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo yatokanayo na 

hadithi ya kutoa salamu 

kwa usahihi? 

 

 

 

 

 

 

 

 (vi)  Kusalimia kwa    

       maamkizi ya Kiislamu. 

 

1. Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutoa salamu kama ilivyoelekezwa 

Vifaa vya kufanyia 

igizo. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kusalimia kwa 

maamkizi ya Kiislamu? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

katika hadithi ya Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kusalimia kwa maamkizi 

ya Kiislamu. 

 

4. IBADA 

a) Nguzo za  

    Kiislamu. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza maana ya 

Uislamu. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi kueleza 

maana ya Uislamu. 

 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya Uislamu? 

10 

 (ii)  Kutaja nguzo za 

Kiislamu kwa 

mtiririko wake. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi  

kutaja nguzo za Kiislamu kwa mtiririko 

wake. 

1.  Chati ya nguzo  

      za Kiislamu. 

2.   Chati ya nguzo 

      za Kiislamu  

      katika  

      maandishi ya   

      Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja nguzo 

za Kiislamu kwa 

mtiririko wake? 

 (iii)  Kueleza nguzo za 

Kiislamu kwa ufupi. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

mwalimu awaongoze wanafunzi kueleza 

maana ya nguzo za Kiisalmu kwa ufupi. 

1. Chati ya nguzo 

za Kiislamu. 

2. Chati ya nguzo  

    za Kiislamu  

    katika maandishi  

   ya Braille.  

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza nguzo 

za Kiislamu kwa ufupi? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 (iv) Kutekeleza kwa 

vitendo nguzo za 

Kiislamu. 

Kwa kutumia mbinu ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutekeleza kwa vitendo nguzo za 

Kiislamu. 

1.  Picha za  

     utekelezaji wa  

     nguzo za  

    Kiislamu kwa  

     vitendo. 

2.  Picha mguso. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutekeleza 

nguzo za Kiislamu kwa 

vitendo? 

 

b)  Sala za 

Faradhi na 

Nyakati 

Zake. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuzitaja sala za faradhi. 

Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya  

maswali na majibu mwalimu awaongoze  

wanafunzi kuzitaja sala za faradhi. 

1.  Chati ya sala za 

faradhi 

2.  Chati katika  

      maandishi ya  

     Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuzitaja sala 

za faradhi? 

7 

(ii)  Kubainisha nyakati za 

sala za faradhi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha nyakati za sala za faradhi. 

 

1.  Chati ya picha ya 

vivuli yenye 

kuonesha nyakati 

za sala. 

2.  Chati katika  

     maandishi ya  

     Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

nyakati  za sala za 

faradhi? 

 (iii) Kutekeleza ibada za 

sala za faradhi kwa 

vitendo na kwa nyakati 

zake. 

1.   Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuzitekeleza ibada za sala za 

faradhi kwa vitendo na kwa nyakati 

zake. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya  

1. Picha za watu    

    wanaosali. 

2. Picha mguso. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuzitekeleza 

ibada za sala za faradhi 

kwa vitendo na kwa 

nyakati zake? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

    kurudia rudia mwalimu awaongoze  

    wanafunzi kuzitekeleza ibada za sala  

    za faradhi kwa vitendo na kwa  

    nyakati zake. 

5.MAADILI 

YA 

KIISLAMU 

    Heshima kwa 

Wakubwa na 

Wadogo. 

 

Mwanafunzi aweze  

kuwaheshimu wakubwa na 

wadogo wake. 

 

 

 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano ya 

vikundi, mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza umuhimu wa 

kuwaheshimu wakubwa  na wadogo 

kama ilivyoelekezwa katika Kur –an 

tukufu. 

1. Picha 

zinazoonesha 

wakubwa na 

wadogo 

wanavyoheshimia

na na kupendana. 

2. Picha mguso. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuwaheshimu 

wakubwa na wadogo 

wake? 

 

 

 

6 

6.  IMANI. 

     Majina ya    

Mwenyezi 

Mungu 

(S.W) 1-16. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuyasoma majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W)  

kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kusoma hatua kwa hatua majina ya 

Mwenyezi Mungu kwa usahihi 1 -

16. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kusoma hatua kwa hatua 

majina ya Mwenyezi Mungu kwa 

usahihi 1 - 16 

1.  Chati ya majina 

ya Mwenyezi 

Mungu. 

2. Chati katika  

maandishi ya 

Braille. 

3.  Kanda za  

     kunasia sauti. 

4.  Kanda za video. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuyasoma 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) kwa 

usahihi? 

8 

 

 (ii)  Kueleza maana ya 

majina ya Mwenyezi 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi kueleza 

1. Chati ya maana 

ya majina ya 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

Mungu (S.W) kwa 

usahihi. 

maana ya majina ya Mwenyezi Mungu 

(S.W) kwa usahihi. 

Mwenyezi 

Mungu. 

2.  Chati katika  

maandishi ya 

Braille. 

maana ya majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) kwa usahihi? 

 (iii)  Kuyasoma majina ya 

Mwenyezi Mungu kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu burudiko mwalimu 

awaongoze wanafunzi kusoma kasida ya 

majina ya Mwenyezi Mungu (S.W) kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

1. Chati ya majina 

ya Mwenyezi 

Mungu. 

2. Chati ya majina 

ya Mwenyezi 

Mungu katika 

maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuyasoma 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) kwa 

ghibu na kwa usahihi? 

 (iv)  Kueleza umuhimu wa 

kuyatumia ipasavyo 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) katika 

maisha ya kila siku. 

1.    Kwa kutumia mbinu ya mhadhara 

mfupi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza umuhimu wa 

kutumia majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) ipasavyo. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

ya vikundi,  mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza faida za 

kuyatumia majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) ipasavyo. 

1. Chati ya majina 

ya Mwenyezi 

Mungu. 

2. Chati ya majina 

ya Mwenyezi 

Mungu katika 

maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

umuhimu wa 

kuyatumia ipasavyo 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) katika 

maisha yake ya kila 

siku? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

 KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

 

7.  MAISHA 

YA NABII 

MUHAMM

AD (S.A.W) 

Kuzaliwa 

kwa Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kueleza mji aliozaliwa 

Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutaja mji aliozaliwa Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

 

 

1.  Picha ya Mji wa 

Makka. 

2.  Ramani ya Bara 

Arabu. 

inayoonesha eneo 

la Mji wa Makka. 

3.  Picha mguso.    

Je. Mwanafunzi 

anaweza kueleza mji 

aliozaliwa Mtume 

Muhammad (S.A.W)? 

 

 

5 

 

 (ii)    Kutaja tarehe na 

mwaka aliozaliwa 

Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutaja tarehe na mwaka aliozaliwa 

Mtume Muhammad (S.A.W). 

                - Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja tarehe 

na mwaka aliozaliwa 

Mtume  Muhammad 

(S.A.W)? 
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DARASA LA PILI 

UJUZI KATIKA DARASA LA II 

Baada ya kusoma somo la Dini ya Kiislam katika Darasa la II wanafunzi wataonesha ujuzi wa :- 

1. Kusikiliza na kusoma kwa utambuzi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kuandika, kuhifadhi na kutafsiri kwa usahihi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

3. Kuainisha na kutekeleza nguzo za Imani, ibada na dua za Kiislam. 

4. Kueleza Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) kwa vipengele vilivyochaguliwa kwa usahihi. 

5. Kutumia maktaba na vifaa vya TEHAMA ili kupata maaarifa na stadi za kidini. 

6. Kuepuka najisi na tabia za uchafu katika maisha yao ya kila siku. 

7. Kuainisha na kuepuka sifa za unafiki na mambo yanayopelekea ukusefu wa maadili. 

8. Kuyataja na kuyahifadhi majina matukufu ya Mwenyezi Mungu na kuyatumia ipasavyo katika maisha yao ya kila siku. 

9. Kumpwekesha Mwenyezi Mungu na kueleza dalili za kuwepo kwake. 

 

MALENGO KATIKA DARASA LA II 

Malengo ya kufundisha somo la Dini ya Kiislamu katika Darasa la II ni kuwawezesha wanafunzi:- 

1. Kufahamu usikilizaji, usomaji, uandishi, tafsiri na uhifadhi wa Kur-an na Hidithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kumjua Mola wao, dalili za kuwepo kwake na upwekeshaji wake. 

3. Kujua maana ya majina matukufu ya Mwenyezi Mungu (S.W.) uhifadhi wake pamoja na tofauti yake na majina mengine. 

4. Kuelewa Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) na maelezo yake kwa vipengele vilivyochaguliwa. 

5. Kufahamu matumizi ya maktaba na vifaa vya TEHAMA ili kupata maarifa na stadi za kidini. 

6. Kuelezwa maana ya Uislam, Imani pamoja na utekelezaji wa nguzo zake katika maisha yao ya kila siku. 

7. Kuwa na tabia ya utambuzi na uepukaji wa mambo yanyaobatilisha udhu. 

8. Kujenga ushirikiano, upendo na umoja baina yao na katika jamii. 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

1. KUSOMA NA 

KUTAFSIRI 

KUR-AN 

TUKUFU 

a) Suratul Ikhlas. 

 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratul 

Ikhlas kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratul Ikhlas kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

Suratul Ikhlas kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Chati ya Suratul Ikhlas. 

3. Maandishi  katika  

    Braille.   

4. Kanda za kunasa sauti  

    ya  Suratul Ikhlas. 

5. DVD/ CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Ikhlas kwa 

usahihi? 

8 

 (ii)  Kueleza maana ya 

maneno teule ya 

Suratul Ikhlas 

(mufradaat ) kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule ya Suratul 

Ikhlas kwa usahihi. 

1. Chati ya maana ya 

maneno teule ya Suratul 

Ikhlas. 

2. Chati ya maneno teule 

    katika maandishi ya  

    Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule(mufradaat) ya 

Suratul Ikhlas kwa 

usahihi? 

 

 (iii) Kutafsiri Suratul 

Ikhlas kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana, 

mwalimu awaongoze wanafunzi katika 

vikundi kutafsiri Suratul Ikhlas kwa 

usahihi 

 

 

 

 

1. Chati ya Suratul Ikhlas. 

2. Chati ya Suratul Ikhlas 

katika  maandishi ya 

Braille. 

 

 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Ikhlas kwa 

usahihi? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 (iv) Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratul Ikhlas kwa 

usahihi 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya Suratul Ikhlas kwa 

usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Ikhlas kwa usahihi? 

 

b) Suratu Lahab. Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratu 

Lahab kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu, mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratu Lahab kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratu Lahab kwa 

usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma 

2.  Maandishi katika 

Braille. 

3.  Kanda za kunasia sauti 

za Suratu Lahab. 

4.  Chati ya Suratu Lahab. 

5.  DVD/CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Lahab kwa 

usahihi? 

8 

 (ii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratu Lahab. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule ya Suratu 

Lahab. 

1. Chati ya maana  ya 

maneno teule ya Suratu 

Lahab. 

2. Chati katika  maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule ya Suratu 

Lahab kwa usahihi? 

 

 

 

(iii) Kutafsiri Suratu 

Lahab kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi katika 

vikundi kutafsiri Suratu Lahab kwa 

usahihi, 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratu Lahab kwa 

usahihi? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 (iv) Kubainisha 

mafunzo ya Suratu 

Lahab kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya Suratu Lahab kwa 

usahihi. 

 

 

1. Chati ya Suratul 

Lahab. 

2. Chati ya Suratul Lahab 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratu 

Lahab kwa usahihi? 

 

c)  Suratul 

     Nasr. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma  Suratun  

Nasr kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa 

hatua kuisoma Suratun Nasr kwa 

usahihi. 

 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratun Nasr kwa 

usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.   Juzuu ya Amma katika 

      maandishi ya  

      Braille. 

3.   Chati ya Suratun Nasr. 

4.  Chati mguso. 

5.   Kanda za kunasia sauti  

      ya Suratun Nasr. 

6.  DVD/ CDs. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratun Nasr kwa 

usahihi? 

8 

(ii)  Kueleza maana ya 

maneno  teule 

(mufradaat) ya 

Suratun Nasr kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule ya 

Suratun Nasr kwa usahihi. 

1. Chati ya maana ya 

maneno teule ya Suratun 

Nasr. 

2.  Chati katika maandishi 

ya Braille. 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) 

ya Suratun Nasr  

kwa usahihi? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 (iii)  Kutafsiri Suratun 

Nasr kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi katika 

vikundi kutafsiri Suratun Nasr kwa 

usahihi. 

 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratun Nasr kwa 

usahihi? 

(iv)  Kubainisha 

mafunzo ya  Suratun 

Nasr kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya Suratun Nasr kwa 

usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika  

Maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratun 

Nasr kwa usahihi? 

 

2. KUSOMA NA 

KUHIFADHI 

KUR-AN 

TUKUFU 

a)  Suratul  Fyl. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratul Fyl 

kwa  usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratul Fyl kwa usahihi. 

 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul Fyl kwa 

usahihi. 

 

 

 

1.  Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

3. Chati ya Suratul Fyl. 

4.  Chati mguso. 

 5.  Kanda za kunasia sauti 

zaa Suratul Fyl. 

 6.  DVD/ CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Fyl kwa 

usahihi? 

6 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 (ii)   Kuisoma Suratul 

Fyl kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia mbinu ya onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Fyl kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul Fyl kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Fyl kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 

 

b)  Suratu    

     Quraysh. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratu 

      Quraysh kwa 

     usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratu Quraysh kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratu Quraysh 

kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya    Amma. 

2.  Juzuu Amma katika 

maandishi ya  Braille. 

3.  Chati ya Suratu 

Quraysh. 

4.  Chati ya Suratu 

Quraysh katika 

maandishi ya Braille. 

5.  Kanda za kunasia  sauti 

za Suratu  Quraysh. 

5.  DVD/CDs. 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Quraysh 

kwa usahihi? 

6 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 (ii)  Kuisoma Suratu 

Quraysh  

        kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1.    Kwa kutumia onyesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratu  Quraysh kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratu Quraysh 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

 

3.  Chati ya Suratu 

     Quraysh. 

4.  Chati katika maandishi 

     ya Braille. 

5.   Kanda za kunasia sauti  

     za Suratu Quraysh. 

6.   DVD/CDs. 

Je mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Quraysh 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

 

c)Suratut 

   Takaathur. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratut 

Takaathur kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa 

hatua kuisoma Suratut Takaathur kwa 

usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratut Takaathur 

kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma katika 

Braille. 

3.  Chati ya Suratut  

Takaathur. 

4.  Chati katika maandishi 

ya Braille.  

5.  Kanda za kunasia sauti 

     za Suratut Takaathur. 

6. DVD/ CDs 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratut Takaathur 

kwa usahihi? 

6 
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 (ii)  Kuisoma Suratut 

Takaathur  

kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratut Takaathur kwa  ghibu na kwa 

usahihi. 

 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratut Takaathur 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

 

- 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratut Takaathur 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

 

3. KUSOMA, 

KUHIFADHI 

NA 

KUTAFSIRI 

HADITHI ZA 

MTUME 

MUHAMMAD 

(S.A.W) 

a)  Kupiga Mswaki. 

 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma hadithi ya 

kupiga  

       mswaki kwa 

usahihi. 

 

 

 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa 

hatua kuisoma hadithi ya kupiga 

mswaki kwa usahihi. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya kupiga 

mswaki kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya kupiga 

mswaki. 

2.  Chati katika maandishi  

     ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya kupiga 

mswaki kwa 

usahihi? 

 

8 

 

(ii)  Kuisoma hadithi ya 

kupiga mswaki 

kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma hadithi ya kupiga mswaki kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

1.  Chati katika maandishi 

      ya Braille. 

2. Chati ya hadithi ya 

kupiga mswaki. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya kupiga 

mswaki kwa ghibu 

na kwa usahihi. 
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kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya kupiga 

mswaki kwa ghibu za kwa usahihi. 

 

(iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya kupiga 

mswaki (mufradaat) 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule 

(mufradaat) ya hadithi ya kupiga mswaki  

kwa usahihi. 

1.  Kadi za maneno 

zilizoandikwa maana ya 

maneno teule ya hadithi 

ya kupiga mswaki. 

2.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya kupiga 

mswaki. 

3.  Chati katika maandishi 

ya  Braille. 

4. Kadi za maneno katika 

maandishi ya  Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) 

ya hadithi ya 

kupiga mswaki? 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

(iv)  Kutafsiri hadithi 

ya kupiga mswaki 

kwa usahihi 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya kupiga mswaki kwa usahihi. 

1.  Chati ya hadithi ya 

kupiga mswaki  

2. Chati katika  maandishi 

ya Braille. 

 

Je mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya kupiga 

mswaki kwa 

usahihi? 

(v)  Kubainisha 

mafunzo 

yatokanayo na 

hadithi ya kupiga 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya kupiga 

mswaki kwa usahihi. 

- 

 

 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo 

yatokanayo na 
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mswaki kwa 

usahihi. 

 

 

hadithi ya kupiga 

mswaki kwa 

usahihi? 

(vi) Kupiga mswaki 

kwa usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi kupiga mswaki 

kama inavyoelekezwa katika hadithi 

ya Mtume Muhammad (S,A.W). 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kujirudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kupiga mswaki kwa 

usahihi. 

1.  Mswaki. 

2.  Maji. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kupiga 

mswaki kwa 

usahihi? 

 

b)  Sala ni Nguzo    

ya Dini. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma hadithi ya 

sala ni nguzo ya 

dini kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma hadithi ya sala ni nguzo ya 

dini kwa usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya sala ni nguzo 

ya dini. 

2.  Kanda ya sauti iliyo na 

hadithi ya sala ni nguzo 

ya dini. 

3.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya sala ni nguzo 

ya dini katika maandishi 

ya  Braille. 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa 

usahihi? 

8 
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 (ii) Kuisoma hadithi ya 

sala ni nguzo ya dini 

kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1.    Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

hadithi ya sala ni nguzo ya dini kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

2.    Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

 

 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 

 

 

(iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya sala 

ni nguzo ya dini kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule kwenye 

hadithi ya sala ni nguzo ya dini kwa 

usahihi. 

1.  Kadi za maneno 

zilizoandikwa  maana ya 

maneno teule ya hadithi 

ya sala ni nguzo ya dini. 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) 

ya hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa 

usahihi? 

  (iv) Kutafsiri hadithi 

ya sala ni nguzo ya 

dini kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya sala ni nguzo ya dini kwa 

usahihi. 

1. Chati yenye hadithi ya 

sala ni nguzo ya dini. 

2. Kadi katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa 

usahihi? 
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(v)  Kubainisha 

mafunzo 

yatokanayo na 

hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa 

usahihi. 

 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa usahihi. 

1. Chati yenye hadithi ya 

sala ni nguzo ya dini. 

 

2. Chati yenye hadithi ya 

sala ni nguzo ya dini katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo 

yatokanayo na 

hadithi ya sala ni 

nguzo ya dini kwa 

usahihi? 

 

 (vi) Kusimamisha sala 

katika maisha ya 

kila siku. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima  

mwalimu awaongoze wanafunzi kuonesha 

namna ya kutekeleza sala kama 

ilivyoelekezwa katika hadithi ya Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

- Je, mwanafunzi 

anaweza 

kusimamisha sala 

katika maisha ya 

kila siku? 

 

c)  Sifa Njema. Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma hadithi ya 

sifa njema kwa 

usahihi. 

1..Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma hadithi ya sifa njema kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hatua kwa hatua 

hadithi ya sifa njema. 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya sifa njema. 

2.  Hadithi ya sifa njema 

katika maandishi ya 

Braille. 

3.  Kanda ya kunasia sauti 

ziliorikodiwa hadithi ya 

sifa njema. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya sifa 

njema kwa usahihi? 

8 

(ii)   Kuisoma hadithi 

ya sifa njema kwa 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu, mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma hadithi 

1. Chati ya hadithi ya sifa 

njema. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 
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ghibu na kwa 

usahihi. 

ya sifa njema kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya sifa 

njema kwa ghibu na kwa usahihi. 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille. 

 

 

 

         

hadithi ya sifa 

njema kwa ghibu na 

kwa usahihi? 

(iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya sifa 

njema kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule ya hadithi 

ya sifa njema kwa usahihi. 

1.  Kadi zilizoandikwa 

maana ya maneno teule 

ya hadithi ya sifa njema. 

2.  Kadi katika  maandishi 

     ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza  kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) 

ya hadithi ya sifa 

njema kwa usahihi? 

 

8 

 (iv)  Kutafsiri hadithi 

ya sifa njema kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya sifa njema kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi ya sifa 

njema. 

2.  Chati katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya sifa 

njema kwa usahihi? 

(v) Kubainisha 

mafunzo 

yatokanayo na 

hadithi ya sifa 

njema kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya sifa 

njema kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi ya 

sifa njema. 

2. Chati ya hadithi ya 

sifa njema katika 

maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo 

yatokanayo na 

hadithi ya sifa 

njema kwa usahihi? 
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(vi)  Kujipamba na sifa 

njema. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi kuonesha 

namna ya kutekeleza sifa njema kama 

ilivyoelekezwa katika hadithi ya Mtume 

Muhammad (S.A.W) 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kujipamba 

na sifa njema? 

 

4.  IBADA. 

a)  Nguzo za  

     Udhu 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza nguzo za 

udhu (faradhi za 

udhu) kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi kueleza 

nguzo za udhu (faridhi za udhu) kwa 

usahihi. 

1.  Chati ya nguzo za udhu. 

2. Chati katika maandishi  

    ya  Braille. 

3.  Chati za watu  

      wanaotia udhu. 

4.  Chati za watu wanaotia  

      udhu katika maandishi   

      ya  Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

nguzo za udhu 

(faradhi) za udhu 

kwa usahihi? 

6 

(ii)  Kutia udhu kamili 

kwa vitendo na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi kutia udhu 

kamili kwa vitendo. 

2. Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha jinsi ya kutia udhu kamili. 

 

 

 

1.  Maji. 

2.  Makopo/ Kata. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutia udhu 

kamili kwa vitendo 

na kwa usahihi? 
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b)Yanayobatilisha 

   Udhu. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kubainisha mambo 

yenye kubatilisha 

udhu. 

 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano ya 

vikundi vidogo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mambo yenye 

kubatilisha udhu. 

 

1.  Chati yenye mambo 

yenye kubatilisha udhu. 

2.Chati yenye mambo 

yanayobatilisha udhu 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mambo yenye 

kubatilisha udhu? 

6 

 

 

 

 

 

 

 

(ii)   Kueleza mambo 

yaliyo haramu kwa 

mtu asiyekuwa na 

udhu. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano ya 

vikundi mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza mambo yaliyo haramu kwa asiye 

na udhu. 

 

1. Chati iliyo na mambo 

yaliyo haramu kwa asiye 

na udhu. 

2.  Chati katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

aweze kueleza 

mambo yaliyo 

haramu kwa mtu 

asiyekuwa na 

udhu? 

 

 

c)  Nguzo za Sala. Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kutaja nguzo za 

sala. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutaja 

nguzo za sala. 

1.  Chati yenye nguzo za 

sala. 

2. Chati yenye nguzo za 

sala katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

nguzo za sala? 

8 

(ii)  Kubainisha nguzo 

za sala kwa 

mpangilio wake. 

Kwa kutumia mbinu ya michezo mwalimu 

awaongoze wanafunzi kubainisha nguzo 

za sala kwa mpangilio wake. 

1. Kadi za nguzo za sala. 

2. Kadi za nguzo za sala 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

nguzo za sala kwa 

mpangilio wake 
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5. MAADILI YA 

KIISLAMU 

a)  Kusoma Dua. 

Mwanafunzi aweze 

kueleza umuhimu wa 

kusoma dua. 

Kwa kutumia mbinu ya mhadhara mfupi 

mwalimu awaongoze wanafunzi kueleza 

umuhimu wa kusoma dua. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

umuhimu wa 

kusoma dua? 

6 

b) Dua za 

Kujikinga na 

Majanga mbali 

mbali. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)    Kupambanua 

matumizi ya dua 

katika mahali 

tofauti. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano ya 

vikundi mwalimu awaongoze wanafunzi 

kupambanua matumizi ya dua katika 

mahali tofauti. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza 

kupambanua 

matumizi ya dua 

katika mahali 

tofauti? 

 

 

 

 

8 

(ii)  Kuomba dua 

inayofaa mahali 

husika. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi kuonesha 

namna ya  kuomba dua inayofaa mahali 

husika. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kuomba 

dua inayofaa 

mahali husika? 

6.  IMANI 

a)  Nguzo za    

     Imani. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza maana  ya 

Imani. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano katika 

vikundi mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya Imani. 

 

 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya Imani? 

6 



 35 

MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

(ii) Kutaja nguzo za 

Imani kwa mpangilio. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutaja nguzo za Imani kwa mpangilio 

wake. 

1. Chati yenye kuonesha 

nguzo za Imani. 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

nguzo za Imani kwa 

mpangilio? 

b)  Ihsani. Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kueleza maana ya 

Ihsani.  

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano katika 

vikundi mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya Ihsani. 

1. Chati yenye maana ya 

Ihsani. 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille. 

Je.Mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maaana ya Ihsani? 

4 

(ii)    Kubainisha faida 

za Ihsani. 

 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha faida za Ihsani. 

 

1. Chati yenye faida za 

Ihsani 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille. 

 

 

Je,mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

faida za Ihsani? 

c)  Majina ya 

Mwenyezi 

Mungu 

(S.W)17 -32 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuyasoma majina 

ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) kutoka  

    17 -32 kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi kusoma hatua 

kwa hatua majina ya Mwenyezi Mungu 

(S.W) kwa usahihi kutoka 17 – 32. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuyasoma majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W) kutoka 17 – 

32 kwa usahihi. 

1.  Chati yenye majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W). 

2.  Kanda za kunasia sauti 

zenye majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W). 

3.  Chati zenye maana ya 

majina ya Mwenyezi 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuyasoma 

majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) kutoka 17-32 

kwa usahihi? 

6 
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Mungu (S.W). 

4. Chati yenye majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W) 

katika maandishi ya 

Braille. 

5. Chati zenye maana ya 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) katika 

maandishi ya Braille. 

 

  (ii)  Kueleza maana ya 

majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) 17 – 32 kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi kueleza 

maana ya majina ya Mwenyezi Mungu 

(S.W) kwa usahihi. 

1.  Chati yenye maana ya 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W). 

2.  Chati katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) kutoka 17-32 

kwa usahihi? 

 

 (iii) Kuyatumia majina 

ya Mwenyezi 

Mungu (S.W)  

      17-32  katika 

mahali husika. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi kuonesha 

namna ya kuyatumia majina ya Mwenyezi 

Mungu mahali panapohusika. 

 

 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kuyatumia 

majina  ya 

Mwenyezi 

Mungu(S.W)  

17-32  katika 

mahali husika? 

 



 37 

MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

 

7.  MAISHA YA 

NABII 

MUHAMMAD 

(S.A.W) 

a)  Maisha ya 

Utotoni ya 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kutaja shughuli za 

utotoni za Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya kualika mgeni 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutaja 

shughuli za utotoni za Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

shughuli za utotoni 

za Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)? 

6 

 (ii)  Kueleza safari ya 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) ya Busra 

na matokeo yake. 

Kwa kutumia mbinu ya kualika mgeni  

mwalimu awaongoze wanafunzi kueleza 

safari ya Mtume Muhammad (S.A.W) ya 

Busra. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

safari ya Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) ya Busra 

na matokeo yake? 

 

 

b)  Sifa za Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kubainisha sifa za 

kimaumbile za 

Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya mhadhara mfupi 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha sifa za kimaumbile za Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

1.  Chati ya sifa za 

kimaumbile za Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

2. Maandishi katika  

Braille  ya sifa za 

kimaumbile za Mtume 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

sifa za Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) za 

kimaumbile? 

6 
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Muhammad (S.A.W). 

 (ii)  Kutaja sifa za 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) za kitabia. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutaja 

sifa za kitabia za Mtume Muhammad 

(S.A.W).  

1.  Chati zilizoandikwa sifa 

za Mtume Muhammad 

(S.A.W) 

2.  Chati  katika maandishi 

ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja sifa 

za Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) za kitabia? 

 

(iii) Kutekeleza kwa 

vitendo sifa za 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) za kitabia 

katika maisha yake 

ya kila siku. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi kuonesha 

namna ya  kutekeleza kwa vitendo sifa za 

kitabia za Mtume Muhammad (S.A.W) 

katika maisha yao. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kutekeleza 

kwa vitendo sifa za 

Mtume Muhammad 

(S.A.W) za kitabia 

katika maisha yake 

ya kila siku? 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 39 

 

DARASA LA TATU 

 

UJUZI  

Baada ya kusoma somo la Dini ya Kiislam katika Darasa la III wanafunzi wataonesha ujuzi wa:- 

1. Kusikiliza na kusoma kwa utambuzi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kuandika, kuhifadhi na kutafsiri kwa usahihi baadhi ya aya  za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

3. Kumpwekesha Mwenyezi Mungu na kueleza dalili za kuwepo kwake. 

4. Kueleza lengo la kuumbwa binadamu na madhumuni ya uhai wa dunia. 

5. Kueleza Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W)  kwa vipengele vilivyochaguliwa kwa usahihi. 

6. Kueleza maana ya Uislam, Imani na kutekeleza nguzo zake katika maisha yao ya kila siku. 

7. Kutumia maktaba na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano) ili kupata maarifa na stadi za kidini. 

8. Kuepuka tabia za uchafu, najisi na mambo yanayobatilisha udhu. 

9. Kuainisha na kuepuka sifa za unafiki na mambo yanayopelekea ukosefu wa maadili. 

10. Kuyataja na kuyahifadhi majina matukufu ya Mwenyezi Mungu na kuyatumia ipasavyo katika maisha yao ya kila siku. 

11. Kubainisha na kueleza Mitume watano kati ya ishirini na tano waliotajwa katika Kuran. 
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MALENGO  

Malengo ya kufundisha somo la Dini ya Kiislamu katika Darasa la III ni kuwawezesha  wanafunzi:- 

1. Kufahamu usikilizaji, usomaji, uandishi na uhifadhi wa Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kumjua Mola wao, dalili za kuwepo kwake na upwekeshaji wake. 

3. Kujua maana ya majina matukufu ya Mwenyezi Mungu (S.W) uhifadhi wake pamoja na tofauti yake na majina mengine. 

4. Kuelewa Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) na maelezo yake kwa vipengele vilivyochaguliwa. 

5. Kufahamu matumizi ya maktaba na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano)  ili kupata maarifa na 

stadi za kidini. 

6. Kuelewa maana ya Uislamu, Imani pamoja na utekelezaji wa nguzo zake katika maisha yao ya kila siku. 

7. Kuwa na tabia ya  utambuzi na uepukaji wa mambo yanayobatilisha udhu. 

8. Kujenga ushirikiano, upendo na umoja baina yao na katika jamii. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 41 

 

 

 

 

MADA KUU 

/MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/  

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

1. KUSOMA 

NA 

KUTAFSIRI 

KUR-AN 

TUKUFU 

a)  Suratul 

     Kafirun. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma Suratul-

Kafirun kwa usahihi. 

Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Kafirun kwa 

usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma 

2.  Juzuu ya Amma  

     katika  maandishi ya     

     Braille. 

3.  Chati ya Suratul Kafirun. 

4. Chati mguso. 

5.  Kanda za kunasia sauti za 

Suratul Kafirun. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Kafirun kwa 

usahihi? 

7 

(ii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratul Kafirun  kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu  mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule kwa usahihi. 

1.  Chati ya maneno teule ya 

Suratul Kafirun. 

2.  Chati katika maandishi ya  

     Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule(mufradaat) ya 

Suratul Kafirun kwa 

usahihi? 

(iii)  Kutafsiri Suratul 

Kafirun kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu 

awaongoze wanafunzi katika 

vikundi  kutafsiri Suratul 

Kafirun kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika  

maandishi ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Kafirun kwa 

usahihi? 
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(iv)  Kubainisha mafunzo 

ya Suratul Kafirun. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo 

ya Suratul Kafirun kwa usahihi. 

1.  Chati ya Suratul Kafirun. 

2.  Chati ya Suratul Kafirun 

katika maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Kafirun kwa usahihi? 

b)  Suratul  

     Kawthar. 

(i)  Kuisoma suratul  

      Kawthar kwa  

      usahihi. 

Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Kawthar kwa 

usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma  katika   

      maandishi ya Braille. 

3.  Kanda za kunasia sauti za 

Suratul Kawthar. 

4. Chati ya Suratul Kawthar. 

5.  Chati ya Suratul 

     Kawthar katika  maandishi  

    ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Kawthar kwa 

usahihi? 

7 

(ii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratul Kawthar kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya Suratul 

Kawthar  kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya  Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat)  ya 

Suratul Kawthar kwa 

usahihi? 

7 

 

(iii)  Kutafsiri Suratul 

Kawthar kwa 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu awaongoze 

wanafunzi katika vikundi kutafsiri 

1. Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma  

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 
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usahihi. Suratul Kawthar kwa usahihi.      katika maandishi ya Braille. Suratul Kawthar kwa 

usahihi? 

(iv)  Kubainisha mafunzo 

ya suratul Kawthar 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi  kubainisha mafunzo 

ya Suratul Kawthar kwa usahihi. 

1. Chati ya Suratul Kawthar. 

2. Chati ya Suratul Kawthar 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Kawthar kwa 

usahihi? 

c)  Suratul  

  Maun. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)    Kuisoma Suratul 

Maun kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul 

Maun kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul 

Maun kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma  

     katika maandishi ya Braille. 

3.  Kanda za kunasia sauti za 

Suratul Maun. 

4.  Chati yenye kuonesha 

Suratul Maun. 

5. Chati ya Suratul Maun 

katika maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Maun kwa 

usahihi? 

7 

 (ii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratul Maun kwa 

usahihi. 

 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya Suratul Maun 

kwa usahihi. 

1. Chati yenye kuonesha 

maneno teule ya Suratul 

Maun. 

2.  Chati yenye maneno teule 

ya Suratul Maun katika 

maandishi ya  Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) ya 

Suratul Maun kwa 

usahihi.? 
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 (iii)  Kutafsiri Suratul 

Maun kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu 

awaongoze wanafunzi katika 

vikundi  kutafsiri Suratul Maun 

kwa usahihi. 

1.  Chati yenye kuonesha 

Suratul Maun. 

2.  Chati yenye kuonesha 

Suratul Maun katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Maun kwa 

usahihi? 

 

 

 (iv) Kubainisha mafunzo 

ya Suratul Maun kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo 

ya Suratul Maun kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma  katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Maun kwa usahihi? 

 

 

2.  KUSOMA 

NA 

KUHIFADHI 

QUR-AN 

TUKUFU 

a)  Suratul 

     Humazah. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratul 

Humazah kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia  onesho 

mbinu,mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratul Humazah 

kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Humazah kwa 

usahihi. 

 

 

 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma katika  

      maandishi ya Braille. 

3.  Chati ya Suratul Humazah. 

4.  Kanda za kunasia sauti za 

Suratul Humazah. 

5.  DVD/CDs. 

6. Chati ya Suratul Humazah 

katika maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Humazah 

kwa usahihi? 

5 
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(ii)  Kusoma Suratul  

Humazah kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

 

 

 

1. Kwa kutumia mbinu ya 

onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi 

kuisoma suratul Humazah 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul 

Humazah kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

3. Chati ya Suratul Humazah. 

4. Chati ya Suratul Humazah 

katika  maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Humazah 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

5 b)  Suratul Asr. Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratul  Asr 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratul Asr kwa 

usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia  

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratul Asr kwa 

usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma  katika  

     maandishi ya Braille. 

3.  Chati ya Suratul  Asr. 

4. Chati ya Suratul Asr katika 

     maandishi ya Braille. 

5.Kanda ya sauti ya Suratul     

     Asr 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Asr kwa 

usahihi? 
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(ii)  Kuisoma Suratul 

      Asr kwa ghibu na 

      kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul 

Asr kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul  

Asr kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

3. Chati ya Suratul Asr. 

4.  Chati ya Suratul  Asr katika  

     maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Asr kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 

 

c)  Suratul   

    Bayyinah 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratul 

Bayyinah kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia mbinu ya 

onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Bayyinah 

kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu  awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul 

Bayyinah kwa usahihi. 

 

 

 

1.  Juzuu ya Amma 

2.  Juzuu ya Amma  

     katika maandishi ya Braille. 

3.  Chati ya Suratul Bayyinah. 

4.  Chati ya Suratul Bayyinah 

katika maandishi ya Braille. 

5.  Kanda za kunasia sauti za 

Suratul Bayyinah 

6.  DVD/CDs 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Bayyinah 

kwa usahihi? 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

5 
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(ii)  Kuisoma Suratul 

Bayyinah kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma suratul 

Bayyinah kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul 

Bayyinah  kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

3. Chati ya Suratul Bayyinah 

katika maandishi ya  Braille. 

4.  Chati ya Suratul  

     Bayyinah. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Bayyinah 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

    3 . KUSOMA, 

KUHIFADHI 

NA 

KUTAFSIRI 

HADITHI ZA 

MTUME 

MUHAMMAD 

(S.A.W) 

a)  Faida ya  

Kutoa Salamu. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma hadithi ya 

faida ya kutoa 

salamu kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma hadithi ya faida ya 

kutoa salamu kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze  

 wanafunzi kuisoma hadithi ya 

faida  ya kutoa salamu kwa 

usahihi. 

1.   Chati ya hadithi ya faida ya  

kutoa salamu. 

2.    Chati ya faida ya kutoa  

      salamu katika maandishi ya    

       Braille. 

3.    Kanda za kunasia sauti za  

      hadithi ya faida ya kutoa  

      salamu. 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya faida ya 

kutoa salamu kwa 

usahihi? 

7 
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(ii)  Kuisoma hadithi ya 

faida ya kutoa 

salamu kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu, 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya 

faida ya kutoa salamu kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya faida ya 

kutoa salamu kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

 1.  Chati ya hadithi ya faida ya 

kutoa salamu. 

2.    Chati hiyo katika   

      maandishi ya  

       Braille. 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya faida ya 

kutoa salamu kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 

 

(iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya faida ya 

kutoa  salamu kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya masuali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno  teule ya hadithi ya faida 

ya kutoa salamu kwa usahihi. 

1. Kadi za maana ya maneno 

teule ya hadithi ya faida za 

salamu. 

2.  Chati ya hadithi ya faida ya 

kutoa salamu. 

3. Chati mguso. 

4. Kadi za maana ya maneno 

teule ya hadithi ya faida ya 

kutoa salamu katika 

maandishi ya  Braille. 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat)  ya 

hadithi ya faida ya 

kutoa salamu kwa 

usahihi? 
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(iv)  Kutafsiri hadithi ya 

faida ya kutoa 

salamu kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu 

awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya faida ya  kutoa salamu 

kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi ya faida za 

kutoa salamu. 

2. Chati ya hadithi ya faida za 

kutoa salamu katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya faida ya 

kutoa salamu kwa 

usahihi? 

(v) Kubainisha mafunzo 

yanayotokana na 

hadithi ya faida ya 

kutoa salamu kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo 

ya hadithi ya faida ya kutoa 

salamu. 

1. Chati ya hadithi ya faida za 

kutoa salamu. 

2. Chati ya hadithi ya faida za 

kutoa salamu kwa usahihi 

katika maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya hadithi 

ya faida za kutoa 

salamu kwa usahihi? 

  (vi) Kusalimia kwa 

maamkizi ya 

Kiislamu. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima mwalimu awaongoze 

wanafunzi waweze kusalimiana  

kama ilivyoelekezwa katika 

hadithi ya Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

 Vifaa vya kufanyia igizo. Je, mwanafunzi 

anaweza kusalimia 

kwa maamkizi ya 

Kiislamu? 

 

 

b)   Kuwafanyia 

Wema Wazazi 

Wawili. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma hadithi ya 

kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili kwa usahihi. 

 

1.  Chati ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili 

2.  Chati katika  maandishi ya 

     Braille 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya 

kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa 

usahihi? 

7 
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2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili kwa usahihi. 

3.  Kanda ya sauti iliyo na  

    hadithi ya  kuwafanyia         

    wema wazazi wawili. 

 (ii)  Kuisoma hadithi ya 

kuwafanyia  wema 

wazazi wawili kwa 

ghibu na kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

 

 

 

1. Chati ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili. 

2. Chati ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya 

kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 
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(iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya 

kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili.kwa usahihi. 

 

 

1.  Kadi ya maana ya maneno 

teule ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili. 

2.  Chati ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili. 

3.  Kanda za maneno  teule 

katika maandishi ya Braille. 

4. Chati ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi  

anaweza kueleza  

maana ya maneno 

teule (mufradaat)  ya 

hadithi ya 

kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa 

usahihi? 

 (iv)  Kutafsiri hadithi ya 

kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu 

awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili. 

2.  Chati ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

wawili katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya 

kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa 

usahihi? 

 

(v)  Kubainisha mafunzo 

yatokanayo na hadithi 

ya kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo 

1. Chati ya hadithi ya kuwafanyia 

wema wazazi wawili. 

2. Chati ya hadithi ya 

kuwafanyia wema wazazi 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya hadithi ya 

kuwafanyia wema 
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usahihi. 

 

ya hadithi ya kuwafanyia wema 

wazazi wawili kwa usahihi. 

wawili katika maandishi ya 

Braille. 

wazazi wawili kwa 

usahihi? 

 (vi)  Kuwatii wazazi 

wake. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuonesha namna  ya  

kuheshimu wazazi wawili kama 

ilivyoelekezwa katika hadithi ya 

Mtume Muhammad (S.A.W). 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi 

anaweza kuwatii 

wazazi wake? 

 

c)   Usimuhame  

      Ndugu 

Yako. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma hadithi ya 

usimuhame ndugu 

yako kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu, 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma hadithi ya 

usimuhame ndugu yako kwa 

usahihi 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma hadithi ya 

usimuhame ndugu yako kwa 

usahihi. 

 

 

1.  Kadi za maneno teule ya 

hadithi ya usimuhame 

ndugu yako. 

2.  Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako. 

3. Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako 

katika maandishi ya Braille. 

4. Kadi za maneno teule katika 

maandishi ya  Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya usimuhame 

ndugu yako kwa 

usahihi? 

7 
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 (ii)  Kuisoma hadithi ya 

usimuhame ndugu 

yako kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya 

usimuhame ndugu yako kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya 

usimuhame ndugu yako kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako. 

2. Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako 

katika maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya usimuhame 

ndugu yako kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 

 

 (iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya 

usimuhame ndugu 

yako kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako kwa 

usahihi. 

1.  Kadi za maana ya maneno 

teule ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako. 

2.  Chati ya hadithi usimuhame 

ndugu yako. 

3. Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako 

katika  maandishi ya Braille. 

4. Kadi za maneno katika  

maandishi ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat)  ya 

hadithi ya usimuhame 

ndugu yako kwa 

usahihi? 
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 (iv)  Kutafsiri hadithi ya 

usimuhame ndugu 

yako kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu 

awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadidhi ya usimuhame ndugu 

yako kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako. 

2. Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako 

katika maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsirri 

hadithi ya usimuhame 

ndugu yako kwa 

usahihi? 

 

(v)  Kubainisha mafunzo 

yanayotokana na 

hadithi ya 

usimuhame ndugu 

yako kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo 

ya hadithi ya usimuhame ndugu 

yako kwa usahihi. 

 

 

1. Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako. 

2. Chati ya hadithi ya 

usimuhame ndugu yako 

katika maandishi ya Braille. 

Je mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo yatokanayo 

na hadithi ya 

usimuhame ndugu 

yako kwa usahihi? 

 

 (vi)  Kumjali ndugu 

yake. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuonesha namna ya 

kuwajali ndugu zao kama 

ilivyoagizwa katika hadithi za 

Mtume Muhammad (S.A.W). 

Vifaa vya kufanyia igizo. Je, mwanafunzi 

anaweza kumjali 

ndugu yake? 

 

 

 

 

 

 

 



 55 

 

 

 

 

 

MADA KUU 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

4.    IBADA 

a)    Najisi. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza maana ya 

najisi    kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya najisi. 

1. Chati za aina ya najisi. 

2. Chati za aina za najisi 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya najisi 

kwa usahihi? 

5 

(ii)  Kubainisha aina za 

najisi kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

katika vikundi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha aina za najisi 

na mifano yake kwa usahihi. 

1. Chati za aina za najisi. 

2.Chati za aina za najisi 

katika maandishi ya 

Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

aina za najisi kwa 

usahihi? 

(iii) Kujitoharisha na 

najisi kwa usahihi. 

Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kujitoharisha na najisi kwa vitendo 

kwa usahihi. 

1.  Maji. 

2.  Mawe. 

3.  Karatasi za chooni. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kujitoharisha na 

najisi kwa usahihi? 

 

 

b)  Funga. Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kueleza maana ya 

funga kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya funga 

kwa usahihi. 

1. Chati ya masharti ya 

funga. 

2. Chati yenye masharti ya 

funga katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya funga 

kwa usahihi.? 

5 



 56 

MADA KUU 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

(ii)  Kubainisha sharti 

za funga kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha sharti za 

funga kwa usahihi. 

 

1. Chati yenye sharti za 

funga. 

2. Chati yenye sharti za 

funga katika maandishi 

ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

sharti za funga kwa 

usahihi? 

 

c)    Sala 

 

 

 

 

 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma tashahudi 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma tashahudi kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

tashahudi hatua kwa hatua kwa 

usahihi. 

1. Chati iliyo na tashahudi. 

2. Chati yenye tashahudi 

kubwa na ndogo katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

tashahudi kwa 

usahihi? 

10 

 

 

 (ii)  Kutofautisha baina 

ya tashahudi  

kubwa na ndogo. 

Kwa  kutumia mbinu ya majadiliano 

ya vikundi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kutofautisha tashahudi 

kubwa na ndogo. 

1.  Chati iliyoandikwa 

tashahudi kubwa. 

2. Chati iliyoandikwa 

tashahudi ndogo. 

3.  Chati zenye tashahudi 

kubwa na ndogo katika 

maandishi ya  Braille. 

 

 

Je, mwnafunzi 

anaweza 

kutofautisha baina 

ya tashahudi kubwa 

na ndogo? 
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 (iii)  Kuitumia 

(kuisoma) tashah-

udi pahala pake 

hasa. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

namna ya kusoma tashahudi zote 

mbili pahala pake. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuzisoma 

tashahudi zote mbili pahala pake. 

1.  Chati iliyoandikwa 

tashahudi kubwa. 

2. Chati iliyoandikwa 

tashahudi ndogo. 

3.  Chati zenye tashahudi 

kubwa na ndogo katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kusoma 

tashahudi katika 

pahala pake hasa? 

  (iv) Kuisoma Kunuti 

kwa   usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Kunuti kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Kunuti kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

Kunuti. 

2. Chati yenye Kunuti 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Kunuti kwa 

usahihi? 

 

 (v)  Kuisoma Kunuti 

pahala pake katika 

sala kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

namna ya kuisoma Kunuti pahala 

pake katika sala kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Kunuti pahala pake kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

Kunuti. 

2. Chati yenye Kunuti 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwnafunzi 

anaweza kuisoma 

Kunuti pahala pake 

katika sala kwa 

usahihi? 
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 (vi) Kusoma nyiradi 

mbali mbali baada ya 

sala kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kusoma nyiradi mbali mbali 

baada ya sala kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kusoma nyiradi mbali 

mbali baada ya sala kwa usahihi. 

1. Chati zilizoandikwa 

nyiradi mbali mbali za 

sala. 

2.  Chati yenye nyiradi za 

sala katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kusoma 

nyiradi mbali mbali 

baada  ya sala kwa 

usahihi.? 

 

5.    MAADILI 

YA 

KIISLAMU 

a)  Ukweli na 

Uongo. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza  faida za 

ukweli. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

ya vikundi, mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza faida za ukweli. 

1. Chati yenye faida za 

ukweli. 

2. Chati zenye faida za 

ukweli katika maandishi ya 

Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

faida za ukweli? 

6 

 

(ii)  Kueleza  hasara za 

uongo.  

Kwa kutumia mbinu ya mlolongo 

wa matukio, mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza hasara za uongo. 

1. Chati yenye hasara za 

uongo. 

2. Chati zenye hasara ya 

uongo katika maandishi 

ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

hasara za uongo? 

(iii)  Kujizoesha kuwa 

mkweli. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonehsa namna ya kujizoesha  

kuwa  wakweli. 

Vifaa vya kufanyia igizo. Je, mwanafunzi 

anaweza kujizoesha 

kuwa mkweli? 
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b)  Kuheshimu 

Kitu cha Mtu 

Mwengine. 

(i) Kuthamini kitu cha 

mtu. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza namna ya 

kuthamini kitu cha mtu mwingine. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kuthamini 

kitu cha mtu? 

 

6 

(ii)  Kuorodhesha 

hasara za 

kutothamini kitu 

cha mtu. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuorodhesha hasara za 

kutothamini kitu cha mtu. 

1. Chati yenye hasara za 

kutothamini kitu cha 

mtu. 

2. Chati ya hasara za 

kutothamini kitu cha 

mtu katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuorodhesha hasara 

za kutothamini kitu 

cha mtu? 

6.  IMANI 

a)  Kupambanua  

Nguzo za 

Imani. 

Mwanafunzi aweze 

kueleza nguzo za Imani  

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya mhadhara 

mfupi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza  maana ya nguzo 

za Imani kwa kifupi na kwa usahihi. 

1.  Chati ya nguzo za 

Imani. 

2. Chati ya nguzo za Imani 

katika maandishi ya  

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

nguzo za Imani kwa 

usahihi? 

6 

b) Majina ya 

Mwenyezi 

Mungu (S.W). 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuyasoma majina 

ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) kwa 

usahihi kutoka  

    33 – 49. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kusoma hatua kwa hatua majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W) 33 – 49 

kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuyasoma majina ya 

1  Chati ya majina ya 

Mwenyezi Mungu(S.W). 

2. Kanda za kunsia sauti za 

majina ya Mwenyezi 

Mungu(S.W). 

3.  CDs/ DVD. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kusoma 

majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) kwa usahihi 

kutoka 33 -  49? 

6 



 60 

MADA KUU 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

Mwenyezi Mungu (S.W) 33 – 49 

kwa usahihi. 

(ii)  Kueleza maana ya 

majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya majina 

ya Mwenyezi Mungu (S.W) kwa 

usahihi. 

 

1.  Chati ya majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W)  

    33 – 49. 

2. Chati ya majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W)  

    33 – 49 katika  

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) kutoka 33 – 

49 kwa usahihi? 

(iii)  Kuyatumia majina 

ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) 

katika maisha yake 

ya kila siku kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kuyatumia 

majina ya Mwenyezi Mungu (S.W) 

kwa usahihi. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kuyatumia 

majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) kutoka 33 – 

49 katika maisha 

yake kwa usahihi? 

 

c) Kuumbwa kwa 

Binadamu. 

Mwanafunzi aweze 

kueleza asili ya 

binadamu. 

Kwa kutumia mbinu ya kualika 

mgeni  mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza asili ya 

binadamu. 

 

 

 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

asili ya binadamu? 

 

 

5 
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MADA KUU 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

d)  Uhai wa 

Duniani. 

Mwanafunzi aweze 

kueleza sababu za 

kuumbwa  binadamu. 

 

Kwa kutumia mbinu ya kumualika 

mgeni mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza sababu (lengo) za 

kuumbwa binadamu. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

sababu za 

kuumbwa 

binadamu? 

5 

7.  HISTORIA 

YA 

UISLAMU. 

     Kuenea kwa 

Dini ya 

Kiislamu. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuelezea kuenea 

kwa Uislamu 

ulimwenguni 

kuanzia Hijra ya 

kwanza. 

Kwa kutumia mbinu ya mhadhara 

mfupi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuelezea kuenea kwa 

Uislamu ulimwenguni kuanzia Hijra 

ya kwanza. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

kuenea kwa 

Uislamu 

ulimwenguni 

kuanzia Hijra ya 

kwanza? 

4 

 (ii)  Kutaja masahaba 

waliokuwa walimu 

katika miji mbali 

mbali. 

Kwa kutumia mbinu ya utafiti sahili 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutaja masahaba waliokuwa walimu 

katika miji mbali mbali. 

1. Chati yenye majina ya 

Masahaba. 

2. Chati yenye majina ya 

Masahaba katika 

maandishi ya Braille. 

3. Maswali ya utafiti. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

masahaba 

waliokuwa walimu 

katika miji mbali 

mbali? 

 

8.  MAISHA YA 

NABII 

MUHAMMAD 

(S.A.W) 

 

Mwanafunzi aweze: 

i)  Kueleza kazi za 

Mtume Muhammad 

(S.A.W) katika ujana 

wake. 

Kwa kutumia mbinu ya utafiti sahili,  

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza kazi za Mtume Muhammad 

(S.A.W) katika ujana wake. 

1. Chati ya kazi za ujana za 

Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

2. Chati za kazi za ujana za 

Mtume Muhammad 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

kazi za Mtume 

Muhammad katika 

ujana wake? 

5 
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MADA KUU 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

a)  Maisha ya 

Ujana ya 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

(S.A.W) katika  

maandishi ya Braille. 

3. Maswali ya utafiti. 

(ii)  Kueleza safari za 

Mtume Muhammad 

(S.A.W) katika ujana 

wake. 

Kwa kutumia mbinu ya utafiti sahili, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza safari za Mtume 

Muhammad katika ujana wake,  

( kwenda Sham). 

1. Taarifa za safari ya 

Mtume Muhammad 

wakati wa ujana wake. 

2. Taarifa za safari za ujana 

za Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

3. Maswali ya utafiti. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

safari za Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) katika 

ujana wake?  

b)  Wake wa 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kutaja idadi ya 

wake wa Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya utafiti  sahili 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutaja idadi ya wake wa Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

1. Maswali ya utafiti. 

2. Maswali ya utafiti katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

idadi ya wake wa 

Mtume Muhammad 

(S.A.W)? 

5 

 (ii)  Kuorodhesha 

majina ya wake wa 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya utafiti  

sahili, mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuorodhesha  majina ya 

wake wa Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

1. Chati yenye majina ya 

wake wa Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

2. Chati yenye majina ya 

wake wa Mtume 

Muhammad 

 (S.A.W ) katika maandishi 

ya Braille. 

3. Mswali ya utafiti. 

4. Maswali ya utafiti katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuorodhesha majina 

ya wake wa Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

c)  Watoto wa 

      Mtume  

     Muhammad  

     (S.A.W). 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kutaja idadi ya watoto 

wa Mtume Muhammad 

(S.A.W) pamoja na 

majina yao. 

Kwa kutumia mbinu ya  

kusoma maandiko mbali 

mbali, mwalimu awaongoze 

wanafunzi kutaja idadi ya 

watoto wa Mtume 

Muhammad (S.A.W) pamoja 

na majina yao. 

1. Chati yenye majina ya 

watoto wa Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

2. Chati yenye majina ya 

watoto wa Mtume 

Muhammad (S.A.W) 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

1. Kutaja idadi ya 

watoto wa Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)? 

2. Kuorodhesha 

majina ya watoto 

wa Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)? 

5 

 (ii) Kutaja majina ya mama 

wa watoto wa Mtume 

(S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya 

utafiti sahili mwalimu 

awaongoze wanafunzi kutaja 

majina ya mama wa watoto 

wa Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

1. Chati ya majina ya mama 

wa watoto wa Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

2.  Chati yenye majina ya 

mama wa watoto wa 

Mtume Muhammad 

(S.A.W) katika maandishi 

ya Braille. 

3. Maswali ya utafiti. 

 Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

majina ya mama 

wa watoto wa 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)? 
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DARASA LA NNE 

UJUZI 

Baada ya kusoma somo la Dini ya Kiislamu katika Darasa la IV wanafunzi wataonesha ujuzi wa :- 

1. Kusikiliza na kusoma kwa utambuzi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kuandika, kuhifadhi na kutafsiri kwa usahihi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

3. Kufuata masharti ya sala ipasavyo katika maisha yao ya kila siku. 

4. Kueleza Historia ya Uislam kwa usahihi. 

5. Kueleza Hitoria ya Mtume Muhammad (S.A.W) kwa vipengele vilivyochaguliwa kwa usahihi. 

6. Kutumia maktaba na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano) ili kupata maarifa na stadi za kidini. 

7. Kuainisha na kuepuka sifa za unafiki na mambo yanayopelekea ukosefu wa maadili. 

8. Kuyataja na kuyahifadhi majina matukufu ya Mwenyezi Mungu na kuyatumia ipasavyo katika maisha yao ya kila siku. 

9. Kubainisha na kueleza Mitume watano kati ya ishirini na tano waliotajwa katika Kuran. 

 

MALENGO 

Malengo ya kufundisha somo la Dini ya Kiislamu katika Darasa la IV ni kuwawezesha wanafunzi:- 

1. Kufahamu usikilizaji, usomaji, uandishi, tafsiri na uhifadhi wa Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kutambua najisi, tohara, heshima na utekelezaji wa masharti ya sala. 

3. Kuelewa historia ya Uislam na maelezo yake. 

4. Kuelewa Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) na maelezo yake kwa vipengele vilivyochaguliwa. 

5. Kujua maana ya majina matukufu ya Mwenyezi Mungu (S.W), uhifadhi wake pamoja na matumizi yake. 

6. Kufahamu matumizi ya maktaba na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano)  ili kupata maarifa na stadi za 

kidini. 

7. Kujenga ushirikiano, upendo na umoja baina yao na katika jamii. 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

1.  KUSOMA NA  

KUTAFSIRI  

KUR-AN 

TUKUFU 

a)  Suratu Kuraysh. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratu 

Kuraysh kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratu 

Kuraysh kwa usahihi. 

 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratu Kuraysh kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

3. Chati ya Suratu 

Kuraysh. 

4. Kanda za kunasia  

sauti. 

5. DVD /  CDs. 

6. Chati katika 

     maandishi ya  

     Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Kuraysh kwa 

usahihi? 

7 

(ii)  Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratu  Kuraysh 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya Suratu Kuraysh 

kwa usahihi. 

1.  Chati ya maana ya 

maneno teule ya 

Suratu Kuraysh. 

2.    Chati ya maneno 

teule katika 

maandishi ya 

Braille. 

 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) ya 

Suratu Kuraysh kwa 

usahihi? 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

(iii) Kutafsiri Suratu 

Kuraysh kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu awaongoze 

wanafunzi katika vikundi kutafsiri 

Suratu Kuraysh kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratu Kuraysh kwa 

usahihi? 

(iv)  Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratu Kuraysh 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo ya 

Suratu Kuraysh. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

3. Chati ya Suratu 

Kuraysh. 

4. Chati ya Suratu 

Kuraysh katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratu 

Kuraysh kwa 

usahihi? 

 

b)  Suratul Fyl. Mwanafunzi aweze 

(i) Kuisoma Suratul 

Fyl kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratul 

Fyl kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratul Fyl kwa usahihi. 

1,  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

3.  Chati yenye Suratul 

Fyl. 

4. Chati ya Suratul Fyl 

katika maandishi ya 

Braille. 

5.  Kanda za kunasia 

sauti zenye Suratul 

Fyl. 

 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Fyl kwa 

usahihi? 

7 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

(ii)  Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratul  Fyl kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya Suratul Fyl kwa 

usahihi. 

1.  Chati ya maana ya 

maneno teule ya 

Suratul Fyl. 

2.  Maneno teule ya 

Suratul Fyl katika 

Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule(mufradaat)   ya 

Suratul Fyl kwa 

usahihi? 

 

(iii)  Kutafsiri Suratul  

Fyl kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu awaongoze 

wanafunzi katika vikundi kutafsiri 

Suratul Fyl kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul  Fyl kwa 

usahihi? 

(iv)  Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratul Fyl kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo ya 

Suratul Fyl kwa usahihi. 

1. Chati yenye Suratul 

Fyl. 

2. Chati ya Braille 

yenye Suratul Fyl. 

 

 

Je,mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Fyl kwa usahihi? 

c)  Suratul Humazah. Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratul 

Humazah kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratul 

Humazah kwa usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

1.  Juzuu ya  Amma. 

2. Juzuu ya Amma  

    katika maandishi ya  

   Braille. 

3  Chati yenye Suratul 

Humazah katika 

maandishi ya Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Humazah 

kwa usahihi? 

7 
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MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

Suratul Humazah kwa usahihi. 4.  Chati yenye suratul  

      Humazah. 

5. Kanda za kunasia  

sauti za Suratul 

Humazah 

6.  DVD/ CDs. 

 (ii)  Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratul Humazah 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya Suratul Humazah 

kwa usahihi. 

 

1. Chati ya maana ya 

maneno teule ya 

Suratul Humazat. 

2. Chati ya maana ya 

maneno teule ya 

Suratul Humazah 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat)  ya 

Suratul  Humazah 

kwa usahihi? 

 (iii)  Kutafsiri Suratul 

Humazah kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu awaongoze 

wanafunzi katika vikundi kutafsiri 

Suratul Humazah kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Humazah 

kwa usahihi? 

 

 (iv) Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratul Humazah 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo ya 

Suratul Humazah kwa usahihi. 

1. Chati yenye Suratul 

Humazah. 

2. Chati ya Suratul 

Humazah katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Humazah kwa 

usahihi? 
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ADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA / 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

2. KUSOMA NA 

KUHIFADHI 

KUR-AN 

TUKUFU 

a) Suratul  

    Aadiyat. 

Mwanafunzi aweze: 

i)   Kuisoma Suratul 

Aadiyat kwa 

usahihi. 

1.   Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratul 

Aadiyat kwa usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul Aadiyat 

kwa usahihi. 

 

1. Kanda za kunasia sauti 

za Suratul Aadiyat. 

2.  Juzuu ya Amma. 

3. Juzuu ya Amma katika 

    maandishi ya Braille. 

4.  Chati yenye Suratul  

     Aadiyat. 

5.  Chati ya Suratul 

Aadiyat katika 

maandishi ya Braille. 

6.  DVD/CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Aadiyat 

kwa usahihi? 

5 

(ii) Kuisoma Suratul 

Aadiyat kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze mwanafunzi kuisoma 

Suratul Aadiyat kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul Aadiyat 

kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika Braille. 

3.  Chati yenye Suratul 

Aadiyat. 

 

4.  Chati ya Suratul 

Aadiyat katika Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Aadiyat 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

 

b)  Suratu  

     Alam Nashrah. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratu 

Alam Nashrah kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma kwa usahihi Suratu Alam 

Nashrah. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

1.  Kanda za kunasia 

sauti za Suratu Alam 

Nashrah. 

2.  Juzuu ya  Amma. 

3.  Chati yenye Suratu 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Alam Nashrah 

kwa usahihi? 

5 
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ADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA / 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Alam Nashrah kwa 

usahihi. 

Alam Nashrah. 

4.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

5.  CDs/ DVD. 

6.  Chati ya Suratul Alam 

     Nashrah katika  

     maandishi ya  

     Braille. 

 (ii)  Kuisoma Suratu 

Alam Nashrah 

kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1.   Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratu Alam Nashrah kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul Alam 

Nashrah kwa ghibu na kwa usahihi. 

 

1.  Juzuu ya Amma. 

 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya  

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Alam 

Nashrah kwa ghibu 

na kwa usahihi? 

 

c)  Suratul Dhuhaa. Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratu  

Dhuhaa kwa 

usahihi. 

1.  Kwa kutumia mbinu ya onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratul 

Dhuhaa kwa usahihi. 

 

1.  Kanda za sauti za 

Suratul Dhuhaa. 

2.  Juzuu ya Amma. 

3.  Chati yenye  

     Suratul Dhuhaa. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Dhuhaa 

kwa usahihi? 

 

5 
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ADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO 

MAHSUSI 

MBINU ZA KUFUNDISHIA / 

KUJIFUNZIA 
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2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul Dhuhaa 

kwa usahihi. 

4.  Chati yenye Suratul 

Dhuhaa katika 

maandishi ya Braille 

5.  DVD/CDs. 

6. Juzuu ya Amma katika  

maandishi ya Braille. 

 

 

 

 

(ii)  Kuisoma Suratul 

Dhuhaa kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Dhuhaa kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul Dhuhaa 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Chati yenye Suratul 

Dhuhaa. 

3. Chati ya Suratul 

Dhuhaa katika 

maandishi ya Braille. 

4.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Dhuhaa 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

3.  KUSOMA, 

     KUHIFADHI 

NA KUTAFSIRI 

HADITHI ZA 

MTUME 

MUMAMMAD 

(S.A.W). 

 

 

Mwanafunzi aweze: 

(i)    Kuisoma hadithi 

ya Mfano wa Sala 

Tano kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma hadithi ya 

Mfano wa Sala Tano kwa usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya Mfano 

wa Sala Tano kwa usahihi. 

 

1.  Chati yenye hadithi ya   

Mfano wa Sala  Tano. 

2. Chati ya hadithi ya 

Mfano wa Sala Tano 

katika maandishi ya 

Braile. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya Mfano 

wa Sala Tano kwa 

usahihi? 

7 
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a)  Mfano wa Sala 

      Tano. 

(ii)  Kuisoma hadithi 

ya Mfano wa Sala 

Tano kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya Mfano wa Sala 

Tano kwa ghibu na  kwa usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya Mfano 

wa Sala Tano kwa ghibu na kwa 

usahihi.  

1.    Chati zenye hadithi 

ya Mfano wa Sala 

tano. 

2.    Chati yenye hadithi 

ya Mfano wa Sala 

Tano katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi  

anaweza  kuisoma 

hadithi ya Mfano 

wa Sala Tano kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 

 

 

(iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

Mfano wa Sala 

Tano kwa usahihi. 

 Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule ya 

hadithi ya Mfano wa Sala Tano kwa 

usahihi. 

1.  Chati ya maana ya 

maneno teule ya 

hadithi ya Mfano wa 

Sala Tano. 

2. Chati ya maana ya 

maneno teule  ya 

hadithi ya Mfano wa 

Sala Tano katika  

maandishi ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule ya hadithi ya 

Mfano wa Sala 

Tano kwa usahihi? 

 

(iv)  Kutafsiri hadithi 

ya Mfano wa Sala 

Tano kwa usahihi. 

 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana  

mwalimu awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya Mfano wa Sala Tano kwa 

usahihi. 

1. Chati yenye hadithi ya 

Mfano wa Sala Tano. 

2. Chati yenye hadithi ya 

Mfano wa Sala Tano 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya Mfano 

wa Sala Tano kwa 
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katika maandishi ya 

Braille. 

usahihi? 

  (v)  Kubainisha 

mafunzo ya 

hadithi ya mfano 

wa Sala Tano kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya Mfano 

wa Sala Tano kwa usahihi. 

 

1.  Chati yenye hadithi ya 

Mfano wa Sala Tano. 

2.  Chati yenye hadithi ya 

Mfano wa Sala Tano 

katika maandishi ya  

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

Mfano wa Sala 

Tano kwa usahihi? 

 (vi)  Kusali Sala Tano 

kwa mpangilio 

wake. 

 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kusali Sala Tano 

kama ilivyoelekezwa katika hadithi ya 

Mtume Muhammad (S.A.W). 

1. Msala. 

2.  Maji. 

3.  Kata. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kusali sala 

tano kwa mpangilio 

wake? 

 

b) Fadhila za Sala 

ya Jamaa. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma hadithi ya 

Fadhila za Sala ya 

Jamaa kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma hadithi ya 

Fadhila za Sala ya Jamaa kwa 

usahihi. 

 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya Fadhila 

za Sala ya Jamaa kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi ya 

Fadhila za Sala ya 

Jamaa. 

2.  Chati ya hadithi ya 

Fadhila za Sala ya 

Jamaa katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya Fadhila 

za Sala ya Jamaa 

kwa usahihi? 

7 
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 (ii)  Kuisoma hadithi 

ya Fadhila za Sala 

ya Jamaa kwa 

ghibu na kwa 

usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya Fadhila za sala za 

jamaa kwa ghibu. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya Fadhila 

za Sala ya Jamaa kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1.  Chati ya hadithi ya 

Fadhila za Sala ya 

Jamaa. 

2.  Chati ya hadithi ya 

Fadhila za Sala ya 

Jamaa katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya Fadhila 

za Sala ya Jamaa 

kwa ghibu na kwa 

usahihi? 

 (iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya Fadhila 

za Sala ya Jamaa 

kwa usahihi. 

 

(iv)  Kutafsiri hadithi 

ya Fadhila za Sala 

ya Jamaa kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule ya 

hadithi ya Fadhila za Sala ya Jamaa  kwa 

usahihi. 

 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya Fadhila za Sala ya Jamaa kwa 

usahihi. 

 

1.  Chati ya maana ya 

maneno teule 

(mufradaat)  ya hadithi 

za Fadhila za Sala ya 

Jamaa 

2. Chati ya maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) katika 

maandishi ya Braille. 

 

1. Chati ya hadithi 

ya Fadhila za sala 

ya Jamaa. 

2. Chati ya hadithi 

ya Fadhila za sala 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

Fadhila za Sala ya 

Jamaa kwa usahihi? 
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ya Jamaa katika 

maandishi ya 

Braille. 

  Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya 

Fadhila za Sala ya Jamaa kwa usahihi. 

. 

1.  Chati ya hadithi ya 

Fadhila za Sala ya 

Jamaa. 

2. Chati ya hadithi ya 

fadhila za Sala ya 

Jamaa katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

Fadhila za Sala ya 

Jamaa kwa usahihi? 

 

(v) Kubainisha 

mafunzo ya hadithi 

ya Fadhila za Sala 

ya Jamaa kwa 

usahihi. 

 (vi)  Kusali sala zote 

kwa Jamaa. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kusali Sala ya Jamaa 

kama ilivyoelekezwa katika  hadithi ya 

Mtume Muhammad (S.A.W). 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi 

anaweza kusali sala 

zote  kwa jamaa? 

 

c)  Kuheshimu 

Watu Wazima. 

 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kusoma hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima kwa 

usahihi. 

1.   Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma hadithi ya 

Kuheshimu Watu Wazima kwa 

usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua kuisoma 

1.  Chati yenye Hadithi 

ya Kuheshimu Watu 

Wazima. 

2. Chati ya Hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Hadithi ya 

Kuheshimu Watu  

Wazima kwa 

usahihi? 

7 
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Hadithi ya Kuheshimu Watu Wazima 

kwa usahihi. 

 (ii) Kuisoma hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia mbinu ya onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya Kuheshimu Watu 

Wazima kwa ghibu na kwa usahihi. 

2.   Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya 

Kuheshimu Watu Wazima kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1. Chati yenye hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima. 

2. Chati yenye hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima katika 

maandishi ya  Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

wazima kwa ghibu 

na kwa usahihi? 

 

 (iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradat)  

yaliyomo kwenye 

hadithi ya 

kuheshimu watu 

wazima  kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya maneno teule ya 

hadithi ya Kuwaheshimu Watu Wazima  

kwa usahihi. 

1. Chati ya maana ya 

maneno teule ya 

hadithi ya Kuheshimu 

Watu Wazima. 

2. Chati ya maneno teule 

ya hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima kwa 

usahihi? 

(iv)  Kutafsiri hadithi 

ya Kuheshimu 

Watu Wazima 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya  Kuheshimu Watu Wazima 

1. Chati yenye hadithi ya 

kuheshimu watu 

wazima. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya 
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.kwa usahihi. kwa usahihi. 2. Chati yenye hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima katika 

maandishi ya Braille. 

 

Kuwaheshimu 

Watu Wazima kwa 

usahihi? 

 (v) Kubainisha 

mafunzo ya hadithi 

ya Kuheshimu 

Watu Wazima  kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya 

Kuheshimu Watu Wazima kwa usahihi. 

1. Chati yenye hadithi ya 

kuheshimu watu 

wazima. 

2. Chati yenye hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima katika 

maandishi ya Braille. 

 

 

Je, wanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo yaliyomo 

kwenye hadithi ya 

Kuheshimu Watu 

Wazima kwa 

usahihi? 

 

 (vi)  Kuheshimu watu 

wazima. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu  awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya  kuheshimu watu 

wazima kama ilivyoelekezwa katika 

hadithi ya Mtume Muhammad (S.A.W). 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuheshimu watu 

wazima? 

 

4.  IBADA 

a)  Tayammam. 

Mwanafunzi aweze:- 

(i) Kueleza maana ya 

Tayammam. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi kueleza 

maana ya Tayammam. 

1. Chati yenye maelezo 

ya maana ya 

Tayammam. 

2. Chati yenye maelezo 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya 

Tayammam? 

5 
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ya maana ya 

Tayammam katika  

maandishi ya Braille. 

 (ii)  Kueleza sababu za   

Tayammam. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

katika vikundi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza sababu za 

Tayammam. 

1.  Chati ya sababu za 

Tayammam. 

2.  Chati ya sababu za 

Tayammam katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

sababu za 

Tayammam? 

b)  Nguzo za 

    Tayammam. 

Mwanafunzi anaweza: 

(i) Kutaja nguzo za 

Tayammam. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi kutaja 

nguzo za Tayammam. 

1.   Chati ya nguzo za 

Tayammam. 

2.   Chati katika   

      maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

nguzo za 

Tayammam? 

6 

 

(ii) Kutaja viungo vya 

Tayammam. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutaja viungo vya Tayammam 

1    Picha ya viungo vya 

Tayammam. 

2.   Chati ya viungo vya 

Tayammam katika 

maandishi ya  Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

viungo vya 

Tayammam? 

 (iii)  Kutayammam 

kwa vitendo kwa 

usahihi. 

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

Kutayammam kwa vitendo na kwa 

usahihi. 

2.   Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

1. Udongo safi ulio 

tohara. 

2. Mchanga safi ulio 

tohara. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

Kutayammam  kwa 

usahihi? 
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wanafunzi Kutayammam kwa 

usahihi. 

c) Mambo 

yanayobatilisha 

Tayammam. 

Mwanafunzi aweze 

kubainisha mambo  

yanayobatilisha  

Tayammam. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

kwenye vikundi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mambo 

yanayobatilisha Tayammam. 

1.  Chati ya mambo 

     yanayobatilisha 

Tayammam. 

2.  Chati ya mambo 

yanayobatilisha 

Tayammam katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mambo 

yanayobatilisha 

Tayammam? 

5 
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d) Mambo 

Yanayobatilisha 

    Sala. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kubainisha 

mambo 

yanayobatilisha 

sala. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano kwenye vikundi 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mambo 

yanayobatilisha sala. 

1.  Chati ya mambo 

yanayobatilisha sala 

2. Chati ya mambo 

yanayobatilisha sala 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mambo 

yanayobatilisha 

sala? 

8 

(ii) Kuyaepuka 

mambo 

yanayobatilisha 

sala. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza namna ya kuyaepuka 

mambo yanayobatilisha sala. 

 

1.  Chati ya njia za 

kuepuka mambo 

yanayobatilisha sala. 

2. Chati ya njia za 

kuepuka mambo 

yanayobatilisha sala 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuyaepuka 

mambo 

yanayobatilisha 

sala? 

 

e) Nguzo za  

    Funga. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)    Kutaja nguzo za 

funga. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kutaja nguzo za 

funga. 

1. Chati ya nguzo za 

funga. 

2. Chati ya nguzo za 

funga katika 

maandishi ya 

Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

nguzo za funga? 

6 

 

(ii)  Kutekeleza kwa 

usahihi ibada ya 

funga. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi mwalimu 

awaongoze mwanafunzi kueleza 

1.Chati ya nguzo za 

   funga. 

2.Chati ya nguzo za 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutekeleza 

kwa usahihi ibada 
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namna ya  kutekeleza ibada ya 

funga kwa usahihi. 

   funga katika  

  maandishi ya 

  Braille.  

ya funga? 

5. MAADILI YA 

    KIISLAMU 

a)  Kuwa na  

     Maadili ya  

     Kiislamu. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza maana ya 

maadili ya 

Kiislamu na 

mifano yake. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maadili ya Kiislamu na mifano 

yake. 

 

1. Chati ya mifano ya 

maadili ya Kiislamu. 

2. Chati ya mifano ya 

maadili ya Kiislamu 

katika maandishi ya 

Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maadili 

ya Kiislamu na 

mifano yake? 

6 

 (ii)  Kueleza baadhi 

ya tabia nzuri na 

mbaya katika 

jamii anayoishi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza baadhi ya 

tabia nzuri na mbaya katika 

jamii anayoishi. 

1. Chati ya tabia nzuri 

na mbaya. 

2. Chati ya tabia nzuri 

na mbaya katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

baadhi ya tabia 

nzuri na mbaya? 

(iii)  Kufafanua faida 

za maadili ya 

Kiislamu. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kufafanua faida za maadili ya 

Kiislamu. 

1.  Chati ya faida za 

maadili ya Kiislamu. 

2. Chati ya faida za 

maadili ya 

Kiislamu katika 

maandishi ya 

Braille. 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kufafanua 

faida za maadili ya 

Kiislamu? 
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b) Ukosefu wa 

Maadili ya 

Kiislamu. 

Mwanafunzi aweze:- 

(i) Kubainisha athari 

za ukosefu wa 

maadili ya 

Kiislamu. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi  

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha athari za ukosefu wa 

maadili ya Kiislamu 

1.  Chati ya athari za 

ukosefu wa maadili 

ya Kiislamu. 

2.  Chati ya athari za 

ukosefu wa maadili 

ya Kiislamu katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

athari za ukosefu 

wa maadili ya 

Kiislamu? 

5 

 

 (ii)  Kujiepusha na 

athari za ukosefu 

na maadili ya 

Kiislamu. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuonesha namna ya 

kujiepusha na athari za ukosefu 

wa maadili ya Kiislamu. 

Vifaa vya kufanyia igizo. Je, mwanafunzi 

anaweza kujiepusha 

na athari za ukosefu 

wa maadili ya 

Kiislamu? 

 

6. IMANI. 

a)  Ikhlas. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kueleza maana 

ya Ikhlas. 

Kwa kutumia mbinu ya 

mhadhara mfupi mwalimu 

awaongoze wanafunzi kueleza 

maana ya Ikhlas. 

- Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya Ikhlas? 

5 

(ii)  Kueleza 

umuhimu wa  

        Ikhlas. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza umuhimu wa Ikhlas. 

1. Chati ya faida za 

Ikhlasi. 

2.  Chati ya faida za 

Ikhlas katika 

maandishi ya Braille. 

 

 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

umuhimu wa  

Ikhlas? 
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(iii) Kueleza hasara 

za kutokuwa na 

Ikhlas . 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza  hasara za 

kutokuwa na Ikhlas. 

1. Chati ya hasara za 

kutokuwa na Ikhlasi. 

2.  Chati ya hasara  za 

kutokuwa na Ikhlas 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

hasara za kutokuwa 

na Ikhlas? 

 (iv)  Kuakisi tabia ya 

Ikhlas katika 

maisha yake ya 

kila siku. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuonesha mifano ya 

kuwa na tabia za Ikhlas katika 

maisha ya kila siku. 

Vifaa vya kufanyia igizo. 

 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuakisi 

tabia ya Ikhlas 

katika maisha yake 

ya kila siku? 

 

b)  Shirki. (i)    Kueleza maana 

ya dhana ya 

shirki. 

Kwa kutumia mbinu ya 

mhadhara mfupi mwalimu 

awaongoze wanafunzi kueleza 

maana ya shirki. 

            - Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya shirki? 

5 

(ii)   Kutaja aina za 

shirki. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi  kutaja aina za shirki. 

                 - 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja aina 

za shirki? 

(iii) Kubainisha 

madhara ya 

shirki. 

 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuonesha namna ya 

kubainisha madhara ya shirki. 

 

Vifaa vya kufanyia igizo. Je,mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

madhara ya shirki? 
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 (iv)  Kujiepusha na 

shirki katika 

maisha yake. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi mwalimu 

awaongoze wanafunzi kueleza 

namna  ya kujiepusha na shirki 

katika maisha yao. 

 

- 

Je,mwanafunzi 

anaweza kijiepusha 

na shirki katika 

maisha yake? 

c)    Majina ya  

       Mwenyezi 

Mungu ( S.W) 

       50 -65. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuyasoma majina 

ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) 50 – 

65  kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kusoma hatua kwa 

hatua majina ya Mwenyezi 

Mungu  (S.W) kutoka  

    50 – 65 kwa usahihi. 

 

2.  Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuyasoma majina 

ya Mwenyezi Mungu  (S.W) 

50 – 65, kwa usahihi. 

 

1.  Chati ya  majina ya 

      Mwenyezi  

      Mungu (S.W) 50 -65. 

2.  Kadi ya majina ya  

     Mwenyezi  Mungu  

(S.W) 50 - 65 

3.  Kanda za kunasia 

sauti zenye majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) 50 -65. 

4.  Chati ya majina ya  

      Mwenyezi Mungu   

(S.W) katika  

maandishi ya Braille. 

Kadi katika maandishi 

ya Braille. 

 

 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuyasoma 

majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) 50 – 65 kwa 

usahihi? 

5 
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(ii)  Kueleza maana 

ya majina  ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W)  50 – 65 kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi mwalimu 

awaongoze wanafunzi kueleza 

maana ya majina ya Mwenyezi 

Mungu  (S.W) 50 – 65 kwa 

usahihi. 

1.  Chati ya majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W) 

50 - 65. 

2.  Kadi ya majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W). 

3.  Kanda za sauti. 

4.  Kanda za video. 

5. Chati ya majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W)  katika 

maandishi ya Braille. 

6. Kadi katika maandishi 

ya Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) 50 – 66 kwa 

usahihi? 

 (iii)  Kueleza faida za 

kuyatumia 

majina ya 

Mwenyezi 

Mungu (S.W)  

50 – 65  katika 

maisha yake ya 

kila siku. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza umuhimu wa 

kuyatumia majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) katika maisha ya 

kila siku. 

1.  Chati ya majina ya  

     Mwenyezi Mungu     

     (S.W) 50 -65. 

2.  Chati ya majina ya 

Mwenyezi Mungu 

katika maandishi ya 

Braille. 

3. Kadi ya majina ya  

     Mwenyezi Mungu  

     50 -65. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

faida za kuyatumia 

majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) 50 – 65 

katika maisha yake 

ya kila siku? 
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7.   HISTORIA YA 

       UISLAMU 

       Kuingia kwa  

       Uislamu    

      Zanzibar. 

Mwanafunzi aweze 

kueleza namna 

Uislamu ulivyoingia 

Zanzibar. 

Kwa kutumia mbinu ya kusoma 

maandiko mbali mbali mwalimu 

awaongoze wanafunzi kueleza 

namna ya Uislamu ulivyoingia 

Zanzibar. 

1. Maandiko kuhusu 

Uislamu 

ulivyoingia 

Zanzibar. 

2. Maandiko katika 

maandishi ya 

Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

namna Uislamu 

ulivyongia 

Zanzibar? 

5 

8. MAISHA YA  

    NABII    

    MUHAMMAD  

    (S.A.W). 

a)  Kupewa Utume  

     Mtume  

     Muhammad  

     (S.A.W). 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza  umri 

aliopewa Utume 

Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza umri 

aliopewa Utume Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

1. Maandiko kuhusu 

Mtume Muhammad 

(S.A.W) alivyopewa 

Utume. 

2. Maandiko juu ya 

Mtume Muhammad 

(S.A.W) alivyopewa 

Utume katika maandishi 

ya Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

umri aliopewa 

Utume Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)? 

5 

 (ii)  Kueleza mahali 

alipopewa Utume 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W).. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza mahali 

alipopewa Utume Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

1.  Ramani ya Makka. 

2.  Picha ya pango la  

     Hiraa. 

1.  Ramani mguso ya 

Makka. 

2.  Picha mguso ya pango 

      la Hiraa. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

mahali alipopewa 

Utume Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) ? 
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(iii) Kueleza namna 

alivyopewa 

Utume Mtume 

Muhammad 

(S.A.W). 

1. Kwa kutumia mbinu ya 

kujisomea maandiko husika  

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kupata taarifa 

kuhusu namna ya  Mtume 

Muhammad (S.A.W) 

alivyopewa Utume. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza namna 

Mtume Muhammad (S.A.W) 

alivyopewa Utume. 

 

 

1.  Maandiko  kuhusu 

Mtume Muhammad 

(S.A.W). alivyopewa 

Utume. 

2.  Maandiko ya Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

namna alivyopewa  

Utume Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)? 

 

b)  Waislamu wa  

      Mwanzo. 

Mwanafunzi aweze 

 kuwataja Waislamu  

wa mwanzo 

waliomuamini na 

kumfuata Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuwataja Waislamu 

wa mwanzo waliomuamini na 

kumfuata Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

 

1. Chati ya majina ya 

Waislamu wa 

mwanzo. 

2.  Maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuwataja 

Waislamu wa 

mwanzo 

waliomuamini na 

kumfuata Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)? 

5 
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c)  Kulingania Dini 

kwa Siri na kwa 

Dhahiri. 

Mwanafunzi aweze : 

(i) Kueleza namna  

Mtume Muhammad 

(S.A.W) 

alivyolingania dini 

kwa siri. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi mwalimu 

awaongoze wanafunzi kueleza 

namna Mtume Muhammad 

alivyolingania dini kwa siri. 

1.  Video ya ujumbe 

    “(The message)” 

2. Maandiko kuhusu 

namna Mtume 

alivyolingania  dini 

kwa siri. 

3. Maandiko ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

namna Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) 

alivyolingania dini 

kwa siri? 

5 

 (ii)   Kueleza namna 

Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) 

alivyolingania 

dini kwa dhahiri. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi mwalimu 

awaongoze wanafunzi kueleza 

namna Mtume Muhammad 

alivyolingania dini kwa dhahiri. 

1. Video ya Ujumbe “(The 

massage)” 

2. Maandiko kuhusu namna 

Mtume alivyolingania 

dini kwa dhahiri. 

3. Maandiko ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza  kueleza 

namna  Mtume 

Muhammad 

(S.A.W) 

alivyolingania dini 

kwa dhahiri? 
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UJUZI 

Baada ya kusoma somo la Dini ya Kiislamu katika Darasa la V wanafunzi wataonesha ujuzi wa:- 

1. Kusikiliza na kusoma kwa utambuzi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kuandika, kuhifadhi na kutafsiri kwa usahihi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

3. Kubainisha mambo yanayobatilisha ibada na kujiepusha nayo. 

4. Kuyataja na kuyahifadhi majina matukufu  ya Mwenyezi Mungu na kuyatumia ipasavyo katika maisha yao ya kila siku. 

5. Kuainisha na kuepuka sifa za unafiki na mambo yanayopelekea ukosefu wa maadili. 

6. Kueleza Uislamu ulivyoingia Zanziabar. 

7. Kutumia maktaba na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano) ili kupata maarifa na stadi za kidini. 

8. Kueleza Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) kwa vipengele vilivyochaguliwa kwa usahihi. 

9. Kubainisha na kueleza Mitume Kumi kati ya ishirini na tano waliotajwa katika Kuran. 

 

MALENGO 

Malengo ya kufundisha somo la Dini ya Kiislamu katika Darasa la V ni kuwawezesha wanafunzi:- 

1. Kufahamu usikilizaji, usomaji, uandishi, tafsiri na uhifadhi wa Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W) zilizochaguliwa. 

2. Kujenga tabia ya utambuzi na uepukaji wa mambo yanayobatilisha sala na funga. 

3. Kujua maana ya majina matukufu ya Mwenyezi Mungu (S.W), uhifadhi wake pamoja na matumizi yake. 

4. Kutambua dhana ya unafiki pamoja na athari za ukosefu wa maadili na maelezo yake. 

5. Kuelewa historia ya Uislamu Zanzibar na maelezo yake. 

6. Kujenga ushirikiano, upendo na umoja baina yao na katika jamii. 

7. Kufahamu matumizi ya maktaba na vifaa vya TEHAMA (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano)  ili kupata maarifa na stadi za 

      kidini. 

8. Kuelewa historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) na maelezo yake kwa vipengele vilivyochaguliwa. 
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1. KUSOMA  

    NA  

    KUTAFSIRI  

    KUR-AN 

a)  Suratut Asr. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratu Asr 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratul Asr kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratul 

Asr kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

3.  Chati yenye  Suratu 

     Asr. 

4.   Kanda za kunasia 

     sauti. 

5.  Chati mguso ya 

Suratul Asr. 

6.  DVD/ CDs. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratu Asr kwa 

usahihi? 

5 

(ii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratul Asr. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kutoa maana ya 

maneno teule ya Suratu Asr. 

 

1. Chati ya maneno teule  

ya Suratu Asr. 

2. Chati katika   

maandishi ya Braille. 

 

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule(mufradaat)   ya 

Suratu Asr kwa 

usahihi? 

(iii)   Kutafsiri Suratu 

Asr kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana,  mwalimu 

awaongoze wanafunzi katika 

kutafsiri Suratu Asr kwa usahihi. 

 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratu Asr kwa 

usahihi? 
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(iv) Kubainisha mafunzo 

ya Suratul Asr. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo 

ya Suratu Asr kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma  

     katika maandishi ya  

     Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Asr kwa usahihi? 

 

b)  Suratut  

     Takaathur. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratut 

Takaathur kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratut Takaathur 

kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratut 

Takaathur kwa usahihi. 

 

1.  Juzuu ya  Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

3.  Chati yenye Suratut  

     Takaathur. 

4.  Kanda za kunasia  

     sauti. 

5.  DVD/ CDs. 

6.  Chati mguso ya 

Suratut Takaathur. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratut Takaathur 

kwa usahihi? 

5 

(ii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratut Takaathur.  

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya Suratut 

Takaathur kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma 

katika maandishi 

ya Braille.  

Je,mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) ya 

Suratut Takaathur 

kwa usahihi? 

 

(iii) Kubainisha mafunzo Kwa kutumia mbinu ya 1. Juzuu ya Amma. Je, mwanafunzi  
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ya Suratut Takaathur 

kwa usahihi. 

kufundishana, mwalimu 

awaongoze wanafunzi katika 

vikundi kubainisha mafunzo ya 

Suratut Takaathur kwa usahihi. 

2. Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratut 

Takaathur kwa 

usahihi? 

c)  Suratut  

     Qariah. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma Suratut 

Qariah kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi hatua kwa hatua 

kuisoma Suratut Qariah kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi ya kurudia rudia 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratut 

Qariah kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya  Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

3.  Chati yenye  

     Suratut Qariah. 

4. Chati mguso 

5.  Kanda za kunasia  

sauti. 

6.  DVD/ CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratut Qariah kwa 

usahihi? 

5 

 

 (ii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratul Qariah kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia  mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya Suratul Qariah 

kwa usahihi. 

 

 

1. Chati ya maana ya 

maneno teule ya  

Suratul Qariah. 

2. Chati ya maana ya  

maneno teule katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) ya 

Suratul Qariah kwa 

usahihi? 
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 (iii)   Kutafsiri Suratul 

Qariah kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu 

awaongoze wanafunzi katika 

vikundi kutafsiri Suratul Qariah 

kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Qariah kwa 

usahihi? 

 

 (iv)  Kubainisha mafunzo 

ya Suratul Qariah 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo 

ya Suratul Qariah kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

      katika maandishi ya 

      Braille. 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Qariah kwa usahihi? 

 

2. KUSOMA 

    NA   

    KUHIFADHI  

    KUR-AN  

    TUKUFU. 

a)  Suratuz- Zilzal. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratuz- 

Zilzal kwa usahihi. 

Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma 

Suratuz- Zilzal kwa usahihi. 

1.  Kanda za kunasia 

sauti. 

2.  Juzuu ya Amma. 

3.  Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

4. Chati yenye Suratuz -

Zilzal. 

5.  Chati yenye Suratuz- 

Zilzal katika 

maandishi ya Braille. 

6.  DVD/ CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratuz - Zilzal kwa 

usahihi? 

5 
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 (ii)  Kuisoma 

Suratuz- Zilzal 

kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia  onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratuz -Zilzal kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma  Suratuz- Zilzal 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma  katika 

maandishi ya Braille. 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratuz- Zilzal kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 

 

b)  Suratul  

     Qadr. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)    Kuisoma 

Suratul- Qadr 

kwa usahihi.   

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratut -

Qadr kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratut- Qadr 

kwa usahihi. 

1.  Kanda za kunasia sauti 

2.  Juzuu ya Amma 

3.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

4. Chati iliyoandikwa 

Suratul Qadr. 

5.  DVD/ CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul- Qadr kwa 

usahihi? 

4 

 

(ii)  Kuisoma Suratul-

Qadr kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

 

 

 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul- Qadr kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

 

 

 

Je mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul -Qadr kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 
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wanafunzi kuisoma Suratul- Qadr 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

 

 

c)  Suratut Tyn. Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratut-

Tyn kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratut- 

Tyn kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratut Tyn 

kwa usahihi. 

1.  Kanda za kunasia sauti. 

2.  Juzuu ya Amma. 

3. Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille  

4.  Chati iliyoandikwa 

Suratut Tyn. 

5.  Chati ya Suratut Tyn 

katika maandishi ya 

Braille.  

6.  DVD/CDs. 

Je, mwanafuzi 

anaweza kuisoma 

Suratut Tyn kwa 

usahihi? 

4 

 

(ii)  Kuisoma Suratul 

Tyn kwa ghibu 

kwa usahihi 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratut Tyn kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi  ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma Suratut Tyn 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

 

 

 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratut Tyn kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 
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3.    KUSOMA, 

KUHIFADHI 

NA 

KUTAFSIRI 

HADITHI ZA 

MTUME 

MUHAMMAD 

(S.A.W) 

a)  Haki za njia. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma hadithi 

ya Haki za Njia 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma hadithi ya 

Haki za Njia kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya Haki 

za Njia kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Haki za Njia. 

2.  Chati ya hadithi ya Haki 

za Njia katika maandishi 

ya Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya Haki za 

Njia kwa usahihi? 

5 

(ii)  Kuisoma hadithi 

ya Haki za Njia 

kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

 

 

 

 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya Haki za Njia 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya Haki 

za Njia kwa ghibu na kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Haki za Njia. 

2. Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Haki za Njia 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya Haki za 

Njia  kwa ghibu na 

kwa usahihi? 

 (iii) Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat) 

yaliyomo 

kwenye hadithi 

ya Haki za Njia 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya maneno 

teule yaliyomo kwenye hadithi ya 

Haki za Njia. 

1. Chati ya maana ya 

maneno teule ya hadithi 

ya Haki za Njia. 

2. Chati ya maana ya 

maneno teule katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya Haki za 

Njia kwa usahihi? 
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(iv)  Kutafsiri hadithi 

ya Haki za Njia 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutafsiri hadithi ya Haki za Njia kwa 

usahihi. 

1. Chati katika maandishi ya 

Braille yenye hadithi ya 

Haki za Njia. 

2. Chati iliyoandikwa hadithi 

ya Haki za Njia. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya Haki za 

Njia kwa usahihi? 

 

 

 

 (v)  Kubainisha 

mafunzo 

yanayotokana  na 

hadithi ya Haki 

za Njia kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya 

Haki za Njia kwa usahihi. 

 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Haki za Njia. 

2.  Chati katika maandishi 

ya Braille iliyoandikwa 

hadithi  ya Haki za Njia. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo 

yanayotokana na 

hadithi ya Haki za 

Njia kwa usahihi? 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 (vi)   Kuipa njia haki 

zake. 

 

 

 

 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kuipa njia haki 

zake  kama ilivyoelekezwa katika 

hadithi ya Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

Vifaa vya kufanyia igizo. Je, mwanafunzi 

anaweza kuipa njia 

haki zake? 

 

 

 

 

 

b) Kumcha 

Mwenyezi 

Mungu (S.W) na 

Tabia Njema. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma hadithi 

ya Kumcha 

Mwenyezi 

Mungu (S.W) na 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma hadithi ya 

Kumcha Mwenyezi Mungu na 

Tabia Njema kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu (S.W) 

na Tabia Njema. 

2. Chati katika maandishi 

Je,mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu  

(S.W) na Tabia 

5 
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Tabia Njema 

kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia, mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma hadithi ya 

Kumcha Mwenyezi Mungu (S.W) 

na Tabia Njema kwa usahihi. 

ya Braille  yenye  

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu (S.W)  

na Tabia Njema. 

Njema kwa usahihi? 

 (ii)  Kuisoma hadithi 

ya kumcha 

Mwenyezi 

Mungu (S.W)  na 

Tabia Njema 

kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu (S.W)  na Tabia 

Njema kwa ghibu na kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma  hadithi ya 

Kumcha Mwenyezi Mungu (S.W) 

na Tabia Njema kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1. Chati yenye hadithi ya 

Kumcha Mwenyezi 

Mungu  (S.W) na Tabia 

Njema. 

2. Chati katika maandishi  

    ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu 

(S.W ) na Tabia 

Njema kwa ghibu na 

kwa usahihi.? 

 

 (iii)  Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat) 

yaliyomo 

kwenye hadithi 

ya Kumcha 

Mwenyezi 

Mungu (S.W) na 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya maneno 

teule ya hadithi ya Kumcha Mwenyezi 

Mungu (S.W) na Tabia Njema kwa 

usahihi. 

1.  Chati ya maneno teule 

ya hadithi ya kumcha 

Mwenyezi Mungu (S.W) 

na Tabia Njema 

2. Chati katika maandishi  

    ya  Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) na Tabia 
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Tabia Njema 

kwa usahihi. 

Njema kwa  usahihi? 

 

 (iv)  Kutafsiri hadithi 

ya Kumcha 

Mwenyezi 

Mungu (S.W)  na 

Tabia Njema 

       kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutafsiri hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu (S.W) na Tabia 

Njema kwa usahihi. 

1. Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi  Mungu  

   ( S.W) na Tabia Njema 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille yenye hadithi 

ya Kumcha Mwenyezi 

Mungu  (S.W) na Tabia 

Njema. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu na 

Tabia Njema kwa 

usahihi? 

 

 (v)  Kubainisha 

mafunzo 

yanayotokana  na 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu 

(S.W)  na Tabia 

Njema kwa usahihi. 

 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya 

Kumcha Mwenyezi Mungu (S.W)  na 

Tabia Njema kwa usahihi. 

 

 

 

 

1. Chati inayoonesha 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu  (S.W) 

na Tabia Njema. 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo 

yanayotokana  na 

hadithi ya Kumcha 

Mwenyezi Mungu  

(S.W)  na Tabia 

Njema kwa usahihi? 

  (vi) Kumuogopa 

Mwenyezi 

Mungu  (S.W) 

katika matendo 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kumuogopa  

Mwenyezi Mungu (S.W) na Tabia 

Vifaa vya igizo dhima. Je mwanafunzi 

anaweza kumuogopa 

Mwenyezi Mungu 

(S.W) katika matendo 
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yake ya kila siku. Njema kama ilivyoelekezwa katika 

hadithi ya Mtume Muhammad 

(S.A.W). 

yake ya kila siku. 

c) Kuwatendea 

Wema Wageni. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma hadithi 

ya Kuwatendea 

Wema Wageni 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma hadithi ya 

Kuwatendea Wema Wageni kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma  hadithi ya 

Kuwatendea Wema Wageni kwa 

usahihi. 

1. Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Kuwatendea 

Wema Wageni. 

2. Chati katika maandishi 

     ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya 

Kuwatendea Wema 

Wageni kwa usahihi? 

5 

 (ii)  Kuisoma hadithi 

ya Kuwatendea 

Wema Wageni 

kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya Kuwatendea 

Wema Wageni kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuisoma  hadithi ya 

Kuwatendea Wema Wageni kwa 

ghibu na kwa usahihi. 

 

 

1. Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Kuwatendea 

Wema Wageni. 

 

 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille ya hadithi ya 

Kuwatendea Wema 

Wageni. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya 

kuwatendea wema 

wageni kwa ghibu na 

kwa usahihi? 
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 (iii)  Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat) 

yaliyomo 

kwenye hadithi 

ya Kuwatendea 

Wema Wageni  

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya maneno 

teule yaliyomo katika hadithi ya 

Kuwatendea Wema Wageni kwa 

usahihi. 

1. Chati ya maana ya 

maneno teule ya hadithi 

ya Kuwatendea Wema 

Wageni. 

2.  Chati ya maandishi ya  

      Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule(mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya 

kuwatendea wema 

wageni  kwa usahihi? 

 

 (iv)  Kutafsiri hadithi 

ya Kuwatendea 

Wema Wageni 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutafsiri hadithi ya Kuwatendea 

Wema Wageni kwa usahihi. 

1. Chati ya hadithi ya 

Kuwatendea Wema 

Wageni. 

2.  Chati ya maandishi ya 

     Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya 

Kuwatendea Wema 

Wageni kwa usahihi? 
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(v)  Kubainisha 

mafunzo 

yatokanayo na 

hadithi ya 

Kuwatendea 

Wema Wageni 

kwa usahihi 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi ya 

Kuwatendea Wema Wageni. 

 

1. Chati ya hadithi ya 

Kuwatendea Wema 

Wageni. 

2.  Chati hiyo katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo 

yanayotokana  na 

hadithi ya 

Kuwatendea Wema 

Wageni kwa usahihi? 

 

 

 

 

 (vi)  Kuwatendea 

wema wageni na 

majirani. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kuwatendea wema 

wageni na majirani kama 

ilivyoelekezwa katika hadithi ya 

Mtume Muhammad (S.A.W). 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi  

anaweza kuwatendea 

wema wageni na 

majirani? 

4. IBADA. 

a) Tohara. 

Mwanafunzi aweze:- 

(i)   Kueleza maana 

ya tohara kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya mhadhara 

mfupi mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya tohara kwa usahihi. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya tohara kwa 

usahihi.? 

4 

 (ii)  Kubainisha aina 

za hadathi. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

katika vikundi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha aina za hadathi kwa 

usahihi. 

1. Chati ya aina za hadathi. 

2.  Chati katika maandishi 

     ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

aina za hadathi kwa 

usahihi? 

 

 (iii) Kujitoharisha na 1. Kwa kutumia onesho mbinu 1.  Maji. Je, mwanafunzi  
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hadathi kubwa 

kwa usahihi. 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kujitoharisha na hadathi kubwa kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kujitoharisha na hadathi 

kubwa kwa usahihi. 

2.  Kata. anaweza 

kujitoharisha na 

hadathi kubwa kwa 

usahihi? 

b)  Mambo 

Yanayobatilisha 

Funga. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kufafanua 

mambo yenye 

kubatilisha 

funga. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kufafanua mambo yenye kubatilisha 

funga. 

1. Chati ya mambo yenye 

kubatilisha funga. 

2. Chati ya mambo yenye 

kubatilisha funga katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kufafanua 

mambo yenye 

kubatilisha funga? 

3 

 

 (ii)  Kuyaepuka 

mambo 

yanayobatilisha 

funga. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima  

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kuyaepuka 

mambo yanayobatilisha funga. 

 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi 

anaweza kuyaepuka 

mambo 

yanayobatilisha 

funga? 

 

 (iii)  Kutekeleza 

ibada ya funga 

kwa usahihi. 

1.  Kwa kutumia mbinu ya kujisomea 

maktaba mwalimu awaongoze 

wanafunzi kupata taarifa za namna 

ya kutekeleza ibada ya funga. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi mwalimu 

1. Maandiko yanayohusu 

namna ya kutekeleza 

ibada ya funga. 

2. Maandiko  kuhusu 

namna ya kutekeleza ibada  

katika maandishi ya 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutekeleza 

ibada ya funga kwa 

usahihi? 
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awaongoze wanafunzi kueleza 

namna ya kutekeleza ibada ya 

funga kwa usahihi. 

Braille. 

3. Maswali ya kuongoza 

usomaji. 

4. Maswali ya kuongoza 

usomaji katika maandishi 

ya Braille.  

 

c)  Mambo  

     Yanayosuniwa 

  (yanayopendeza) 

kwa Mwenye 

Kufunga. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kueleza mambo 

yanayosuniwa 

kwa mwenye 

kufunga. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza mambo yanayosuniwa kwa 

mwenye kufunga kwa usahihi. 

 

1. Chati ya mambo 

yaliyosuniwa kwa 

mwenye kufunga. 

2. Chati ya mambo 

yanayosuniwa  kwa 

mwenye kufunga  katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

mambo 

yanayosuniwa kwa 

mwenye kufunga kwa 

usahihi? 

4 

(ii)  Kutekeleza 

mambo 

yanayosuniwa 

katika funga kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kutekeleza 

mambo yanayosuniwa kwa mwenye 

kufunga kwa usahihi. 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi 

anaweza kutekeleza 

mambo yaliyosuniwa 

katika funga kwa 

usahihi? 

d) Mafunzo ya  

Sala. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kufafanua 

mafunzo mbali 

mbali katika 

1.  Kwa kutumia mbinu ya kujisomea 

maandiko mwalimu awaongoze 

wanafunzi kupata taarifa za namna 

ya kutekeleza sala. 

1. Maandiko  kuhusu sala. 

2. Maandiko ya Braille 

kuhusu sala. 

3. Chati ya mafunzo ya 

Je, mwanafunzi 

anaweza kufafanua 

mafunzo mbali mbali 

katika kutekeleza sala 

4 
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kutekeleza sala 

ipasavyo. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi mwalimu 

awaongoze wanafunzi kueleza 

namna ya kutekeleza mafunzo ya 

sala kwa usahihi. 

sala. 

4. Chati ya mafunzo ya 

sala katika maandishi ya 

Braille. 

5. Maswali ya kuongoza 

usomaji. 

6. Maswali ya kuongoza  

   usomaji katika maandishi  

   ya Braille.  

ipasavyo? 

 

 

 

 

 (ii) Kutekeleza 

mafunzo ya sala 

katika maisha yake 

ya kila siku kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

namna ya kutekeleza mafunzo ya sala 

katika maisha yake kwa usahihi. 

1.  Chati ya mafunzo ya  

sala. 

2. Chati ya mafunzo ya 

sala katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutekeleza 

mafunzo ya sala 

katika maisha  yake 

ya kila siku kwa 

usahihi? 

5. MAADILI YA 

KIISLAMU 

   Kutojifananisha 

na Jinsi  

Nyengine 

Kimavazi, 

Kimatendo na 

Kitabia. 

Mwanafunzi aweze:  

(i) Kupambanua 

mavazi ya 

wanaume na 

wanawake. 

 

 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kupambanua mavazi ya wanaume na 

wanawake. 

 

1. Picha zinazoonesha 

mavazi ya kike na 

kiume. 

2.  Picha mguso za mavazi 

ya kike na ya kiume. 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kupambanua 

mavazi ya wanaume 

na wanawake? 

 

3 

 (ii)  Kutofautisha 

matendo/tabia  

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

katika vikundi  mwalimu awaongoze  

Kanda za video za matendo 

maalumu ya wanawake na 

Je, wanafunzi 

wanaweza 
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iliyo maalumu 

kwa mwanamke 

na mwanamme. 

wanafunzi kutofautisha matendo 

maalumu kwa wanawake na 

wanaumme. 

ya wanaume. kutofautisha 

matendo/tabia iliyo 

maalumu kwa 

mwanamke na 

mwanamme? 

6. IMANI 

a)  Unafiki. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kueleza maana 

ya unafiki kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya majadiliano 

katika vikundi mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya unafiki 

kwa usahihi. 

 

1. Chati yenye maana ya 

    unafiki. 

2. Chati yenye maana ya  

    unafiki katika maandishi 

    ya Braille.  

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya unafiki kwa 

usahihi? 

3 

(ii)  Kuorodhesha 

dalili za mnafiki. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuorodhesha dalili za unafiki kwa 

usahihi. 

1.  Chati yenye hadithi ya 

alama za mnafiki 

2. Chati hiyo katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuorodhesha 

dalili za mnafiki kwa 

usahihi? 

 (iii) Kujiepusha na 

matendo (sifa) ya 

kinafiki. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha  namna ya kujiepusha na 

matendo ya kinafiki. 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi 

anaweza kujiepusha 

na matendo (sifa) ya 

kinafiki? 

 

b) Majina ya 

Mwenyezi 

Mungu ( S.W)  

    66 – 99. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuyasoma 

majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W)  66 – 99  

1.  Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kusoma hatua kwa hatua majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W)  kutoka 

66 -99 kwa usahihi. 

1.  Kanda za kunasia sauti 

2. Chati zilizoandikwa 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) 66-99. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuyasoma 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W) 66 - 99 

kwa usahihi? 

4 
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kwa usahihi. 2.  Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuyasoma majina ya 

Mwenyezi Mungu kwa usahihi. 

3. Chati hizo katika  

maandishi ya Braille. 

 (ii)  Kueleza maana 

ya majina ya 

Mwenyezi Mungu 

(S.W)  66 – 99  

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya majina ya 

Mwenyezi Mungu (S.W) 66-99 kwa 

usahihi. 

 

1. Chati zenye maana ya 

majina ya Mwenyezi 

Mungu (S.W). 

2. Chati zenye majina ya 

Mwenyezi Mungu  

(S.W) 66 – 99 kwa 

usahihi. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya majina ya 

Mwenyezi Mungu  

( S.W)  66 – 99 kwa 

usahihi? 

 

 (iii)  Kuyatumia 

majina ya 

Mwenyezi 

Mungu ( S.W) 

66 – 99 katika 

maisha yake ya 

kila siku. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuonesha namna ya kutumia  majina 

ya Mwenyezi Mungu (S.W) 66 -99  

ipasavyo. 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi 

anaweza kuyatumia 

majina ya Mwenyezi 

Mungu  ( S.W) 66 – 

99 katika maisha 

yake ya kila siku? 
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7. HISTORIA  

   YA 

UISLAMU  

ZANZIBAR 

a)  Baadhi ya 

Wanazuoni 

     Maarufu wa 

Zanzibar 

katika 

     Karne ya 

    19 na 20. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kueleza  historia fupi ya 

wanazuoni maarufu 

Zanzibar katika Karne 

ya 19 na 20. 

Kwa kutumia mbinu ya kualika 

mgeni mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza historia fupi ya 

wanazuoni maarufu wa Zanzibar. 

Picha/vitabu/kanda za 

kunasa sauti za 

wanachuoni wafuatao:- 

1.  Ahmeid bin Sumeit. 

2.  Burhan Mkelle. 

3.  Muhsin bin Ali. 

4.  Omar bin Salim. 

5.  Hassan bin Ameir. 

6.  Abdalla Saleh Farsy. 

7.  Suleiman Alawy. 

8.  Ameir Tajo (mkubwa). 

9.  Haji Muhamad  

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

historia fupi ya 

wanazuoni maarufu 

wa Zanzibar katika 

Karne ya 19  na 20? 

10 

 (ii) Kueleza mchango wa kila 

mwanazuoni katika 

Uislamu wa Zanzibar. 

Kwa kutumia mbinu ya kualika 

mgeni, mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza michango ya 

kila mwanazuoni katika Uislamu 

Zanzibar. 

 

 

         - 

 

 

 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

mchango wa kila 

mwanazuoni katika 

Uislamu wa 

Zanzibar? 
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8. MAISHA  

    YA NABII  

 MUHAMMAD 

     (S.A.W) 

a)  Hali ya   

     Makka  

     Kabla ya  

     Kwenda 

    Uhabeshi. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kubainisha aina za 

mateso waliyopata 

Masahaba kabla ya 

kwenda uhabeshi. 

Kwa kutumia mbinu ya kualika 

mgeni mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha aina za 

mateso waliyopata masahaba kabla 

ya kwenda uhabeshi. 

Filamu  

“(The Message/Al risala.)” 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

aina za mateso 

waliyopata masahaba 

kabla ya kwenda 

Uhabeshi? 

4 

(ii) Kueleza hatua 

alizochukua Mtume 

Muhammad (S.A.W) 

kuwaepusha Masahaba na 

mateso. 

1. Kwa kutumia mbinu ya kusoma 

maandiko mbali mbali mwalimu 

awaongoze wanafunzi 

kukusanya taarifa za hatua 

alizochukua Mtume  

Muhammad (S.A.W) 

kuwaepusha Masahaba  na 

mateso. 

2.Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi,  

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza hatua alizozichukua 

Mtume  (S.A.W) kuwaepusha 

Masahaba na mateso. 

 

1.Filamu   

“(The Message/Al risala.)” 

2. Maswali ya kuongoza 

usomaji. 

3. Maswali ya kuongoza 

usomaji katika maandishi 

ya Braille. 

4. Maandiko kuhusu hatua 

alizochukuwa Mtume 

(S.A.W) katika maandishi 

ya Braille.  

5. Maandiko kuhusu hatua 

alizochukuwa Mtume 

Muhammad (S.A.W). 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

hatua alizozichukua 

Mtume Muhammad 

(S.A.W) kuwaepusha 

Masahaba na 

mateso.? 

b) Kuhama 

Masahaba 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kufafanua sababu za 

1. Kwa kutumia mbinu ya 

kuangalia filamu, mwalimu 

Filamu 

“(The Message/ Alrisala)”. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kufafanua 

4 
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Kwenda 

Uhabeshi 

(Hijra ya 

kwanza). 

Masahaba  kwenda 

Uhabeshi. 

awaongoze wanafunzi kuona 

sababu zinazowapelekea 

Masahaba kwenda Uhabeshi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi, mwalimu 

awaongoze wanafuzi kufafanua 

sababu za Masahaba kwenda 

Uhabeshi. 

sababu za Masahaba  

kwenda Uhabeshi? 

(ii) Kueleza jinsi Masahaba 

walivyopokelewa 

Uhabeshi. 

Kwa kutumia maswali na majibu,  

mwalimu awaongoze wanafunzi  

kueleza  namna Masahaba 

walivyopokelewa Uhabeshi. 

Filamu  “(The Message/ 

Al risala)” 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza jinsi 

Masahaba 

walivyopokelewa 

Uhabeshi? 

(iii)  Kueleza faida/umuhimu 

za Hijra kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza faida 

(umuhimu) za Hijra. 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

faida (umuhimu) za 

Hijra kwa usahihi? 
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DARASA LA SITA 

UJUZI KATIKA DARASA LA VI 

Baada ya kusoma somo la Dini ya Kiislamu katika Darasa la VI wanafunzi wataonesha ujuzi wa :- 

1. Kusikiliza na kusoma kwa utambuzi baadhi ya aya za Kur-an  na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kuandika, kuhifadhi na kutafsiri kwa usahihi baadhi ya aya za Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

3. Kuainisha na kuepuka sifa za unafiki na mambo yanayopelekea ukosefu wa maadili. 

4. Kuzielezea hadadhi kubwa na ndogo pamoja na kujitoharisha ipasavyo. 

5. Kubainisha na kueleza Mitume ishirini na tano waliotajwa katika Kur-an. 

6. Kueleza Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) katika vipengele vilivyochaguliwa kwa usahihi. 

7. Kuainisha na kueleza wanazuoni wa mwanzo wa Zanzibar na michango yao katika kukuza  Uislamu. 

8. Kutumia maktaba na vifaa vya TEHAMA ili kupata maarifa na stadi za kidini. 

9. Kuyataja na kuyahifadhi majina matukufu ya Mwenyezi Mungu na kuyatumia ipasavyo katika maisha yao ya kila siku. 

10. Kuainisha na kuvielezea vitabu vikuu vinne vya dini vilivyoteremshwa kwa Mitume wanne waliotajwa katika Kur-an. 

MALENGO KATIKA DARASA LA VI 

Malengo ya kufundisha somo la Dini ya Kiislam katika Darasa la VI ni kuwawezesha wanafunzi:- 

1. Kufahamu usikilizaji, usomaji, uandishi, tafsiri ya Kur-an na Hadithi za Mtume Muhammad (S.A.W). 

2. Kuwa na tabia ya utambuzi na uepushaji wa mambo yanayopelekea ukosefu wa maadili. 

3. Kutambua hadathi, tohara na utekelezaji wake. 

4. Kufahamu Mitume waliotajwa wa ndani ya Kur-an na sifa zao. 

5. Kuelewa historia ya Mtume Muhammad (S.A.W) na maelezo yake kwa vipengele vilivyochaguliwa. 

6. Kuelewa sala ya maiti, umuhimu wake na utekelezaji wake ipasavyo. 

7. Kujenga ushirikiano, upendo na umoja baina yao na katika jamii. 

8. Kuwafahamu wanazuoni wa mwanzo wa Zanzibar na michango yao katika ukuzaji wa Uislam 

9. Kufahamu matumizi ya maktaba na vifaa vya TEHAMA ili kupata maarifa na stadi za kidini. 
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1.  KUSOMA NA 

KUTAFSIRI  

    KUR-AN 

    TUKUFU 

a)  Suratuz- Zilzala. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuisoma Suratuz- 

Zilzala kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia  onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratuz-

Zilzala. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratuz -Zilzala kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

 2.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya  Braille. 

3.  Chati iliyoandikwa 

Suratuz -Zilzala. 

4.  Kada za  kunasia sauti 

za Suratuz -Zilzala. 

5.  Chati zilizoandikwa 

Suratuz- Zilzala katika  

maandishi ya Braille. 

6.  DVD/ CDs. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratuz -Zilzala kwa 

usahihi? 

6 

(ii)  Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat)  ya 

Suratuz Zilzala 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kutoa maana ya maneno 

teule ya Suratuz Zilzala kwa usahihi. 

1.  Chati ya maneno teule 

      ya Suratuz Zilzala. 

2.  Chati katika maandishi 

     ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno teule 

(mufradaat) ya Suratuz 

Zilzala kwa usahihi? 

(iii)  Kutafsiri 

Suratuz Zilzala 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu awaongoze 

wanafunzi katika vikundi kutafsiri 

Suratuz Zilzala kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

Suratuz Zilzala. 

2.  Chati katika maandishi 

      ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratuz Zilzala kwa 

usahihi? 
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(iv)  Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratuz- Zilzala. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo ya 

Suratuz –Zilzala  kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratuz-  

Zilzala kwa usahihi? 

b)  Suratul Aadiyat Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratul 

Aaadiyat kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratul 

Aadiyat kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratul Aadiyat kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu ya Amma 

      katika maandishi ya   

     Braille. 

3.  Chati iliyoandikwa 

Suratul Aadiyat. 

4.  Kanda za kunasia sauti 

za Suratul Aadiyat. 

5.  DVD/ CDs. 

6. Chati iliyoandikwa 

Suratul Aadiyat katika 

maandishi ya  Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kusoma 

Suratul Aadiyat kwa 

usahihi? 

6 

(ii)  Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat)ya 

Suratul Aadiyat 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya Suratul Aadiyat 

kwa usahihi. 

1. Chati yenye kuonesha 

maana ya  maneno teule 

ya Suratul Aadiyat 

2.  Chati yenye maana ya 

     maneno  katika  

    maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno teule 

(mufradaat) ya Suratul 

Aadiyat kwa usahihi? 
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(iii)  Kutafsiri suratul 

Aadiyat kwa 

usahihi. 

 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana   mwalimu awaongoze 

wanafunzi katika vikundi kutafsiri 

Suratul Aadiyat kwa usahihi. 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika  

     maandishi ya Braille 

 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Aadiyat kwa 

usahihi? 

(iv)  Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratul Aadiyat 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo ya 

Suratul Aadiyat 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika  

    maandishi ya Braille 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Aadiyat  kwa usahihi? 

 

c)  Suratul    

      Bayyinah. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma Suratul 

Bayyinah kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma Suratul 

Bayyinah kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratul Bayyinah kwa usahihi. 

 

 

 

1.  Juzuu ya Amma 

2.  Juzuu ya Amma 

      katika maandishi ya    

     Braille. 

3.  Chati iliyoandikwa 

Suratul Bayyinah. 

4.  Chati katika maandishi 

ya Braille. 

5. Kanda za kunasia sauti 

ya Suratul Bayyinah. 

6.  DVD/CDs. 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

Suratul Bayyinah kwa 

usahihi? 

5 
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 (ii)   Kueleza maana 

ya maneno teule 

(mufradaat) ya 

Suratul Bayyinah 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kutoa maana ya maneno 

teule ya  Suratul Bayyinah kwa 

usahihi. 

1. Chati yenye kuonesha 

maneno teule ya Suratul 

Bayyinah. 

2.  Chati katika maandishi   

     ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno teule 

(mufradaat) ya Suratul 

Bayyinah  kwa usahihi? 

(iii)  Kutafsiri Suratul 

Bayyinah kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu awaongoze 

wanafunzi katika vikundi kutafsiri 

Suratul Bayyinah kwa usahihi. 

1. Chati iliyoandikwa 

Suratul Bayyinah. 

2. Chati ya Suratul 

Bayyinah katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

Suratul Bayyinah kwa 

usahihi? 

 

(iv)  Kubainisha 

mafunzo ya 

Suratul Bayyinah 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo ya 

Suratul Bayyinah kwa usahihi. 

 

1. Juzuu ya Amma. 

2. Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo ya Suratul 

Bayyinah kwa usahihi? 
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2. KUSOMA NA 

KUHIFADHI 

KUR-AN 

TUKUFU 

a) Suratul Layl. 

Mwanafunzi aweze: 

i)  Kuisoma Suratul 

Layl kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma 

Suratul Layl kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratul Layl kwa usahihi. 

1.  Kanda za kunasia sauti  

      ya Suratul Layl. 

3. Juzuu ya Amma katika  

    Braille. 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuisoma Suratul 

Layl kwa 

usahihi? 

4 

 

(ii)  Kuisoma Suratul 

Layl kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Layl kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1.  Kanda za kunasia sauti za 

Suratul Layl. 

2. Juzuu ya Amma. 

3.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuisoma Suratul 

Layl kwa ghibu 

na kwa usahihi? 

b). Suratush - Shams. Mwanafuzni aweze: 

(i) Kuisoma Suratush- 

Shams kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma 

Suratush- Shams kwa usahihi. 

2.  Kwa kutumia mbinu ya 

mazoezi  ya kurudia rudia, 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratush-Shams kwa 

usahihi. 

1.  Kanda za kunasia sauti   

    ya Suratush- Shams 

2.  Juzuu ya Amma.  

  3. Juzuu ya Amma katika  

      maandishi ya Braille. 

4.  Chati iliyoandikwa  

     Suratush – Shams 

5.  Chati ya Suratush -     

      Shams katika  maandishi 

      ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuisoma 

Suratush- 

Shams kwa 

usahihi? 

4 
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6.  DVD/CDs. 

(ii) Kuisoma Suratush- 

Shams kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratush- Shams kwa 

ghibu na kwa  usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratush- Shams kwa ghibu na 

kwa usahihi. 

1.  Juzuu ya Amma . 

2.  Juzuu ya Amma katika 

maandishi ya Braille. 

3. Kanda za kunasia sauti za 

Suratush- Shams. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuisoma 

Suratush-Shams 

kwa ghibu na 

kwa usahihi? 

 

c)  Suratul Balad. Mwanafunzi aweze: 

(i)    Kuisoma Suratul  

Balad kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma 

Suratul Balad kwa usahihi. 

 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia, mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

Suratul Balad kwa usahihi. 

1.  Kanda ya kunasia  sauti ya 

Suratul Balad. 

2.  Juzuu ya Amma. 

3.  Chati iliyoandikwa Suratul 

Balad. 

4.  Juzuu ya Amma katika    

      maandishi ya Braille. 

5.  DVD/ CDs. 

6. Chati iliyoandikwa Suratul 

Balad katika maandishi ya  

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuisoma Suratul 

Balad kwa 

usahihi? 

4 

 (ii)  Kuisoma Suratul 

Balad kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1.Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma Suratul Balad kwa ghibu 

1.  Juzuu ya Amma. 

2.  Juzuu katika maandishi ya  

     Braille. 

Je.mwanafunzi 

anaweza 

kuisoma Suratul 
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na  kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia, mwalimu 

awaongoze wanafunzi kusoma 

Suratul Balad kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

3. Chati iliyoandikwa Suratul 

Balad. 

4. Chati iliyoandikwa Suratul 

Balad katika maandishi ya 

Braille. 

Balad kwa 

ghibu na kwa 

usahihi? 

3.    KUSOMA, 

KUHIFADHI 

NA KUTAFSIRI 

HADITHI ZA 

MTUME 

MUHAMMAD 

(S.A.W). 

a)    Uzuri wa 

       Imani. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma hadithi ya 

Uzuri wa Imani kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma 

hadithi ya Uzuri wa Imani kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

hadithi ya Uzuri wa Imani kwa 

usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Uzuri wa 

Imani. 

2.  Chati katika  maandishi  

     ya  Braille. 

3.  Kanda ya kunasia  sauti 

iliyo na hadithi ya Uzuri 

     wa Imani. 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuisoma hadithi 

ya Uzuri wa 

Imani kwa 

usahihi? 

6 
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 (ii)  Kuisoma hadithi ya 

Uzuri wa Imani 

kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya Uzuri wa Imani 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi ya 

kurudia rudia mwalimu awaongoze 

wanafunzi  kuisoma hadithi ya 

Uzuri wa Imani kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

1. Chati 

iliyoandikwa 

hadithi ya Uzuri 

wa Imani. 

2.  Chati hiyo katika 

maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya Uzuri wa 

Imani kwa ghibu 

na kwa usahihi? 

 

(iii) Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya Uzuri 

wa Imani kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali na 

majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya maneno 

teule ya hadithi ya Uzuri wa Imani 

kwa usahihi. 

1.  Chati ya maana 

ya maneno teule 

ya hadithi ya 

Uzuri wa Iman 

2.  Chati 

iliyoandikwa 

hadithi ya Uzuri 

wa Imani 

3. Chati ya maana 

ya maneno teule 

ya hadithi ya 

Uzuri wa Imani 

katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya maneno 

teule (mufradaat) 

yaliyomo kwenye 

hadithi ya Uzuri wa 

Imani kwa usahihi? 



 120 

MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA / 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

4. Chati yenye  

hadithi ya Uzuri 

wa Imani katika 

maandishi ya 

Braille. 

(iv)  Kutafsiri hadithi 

ya Uzuri wa Imani 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya kufundishana 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutafsiri hadithi ya Uzuri wa Iman 

kwa usahihi. 

1.  Chati 

iliyoandikwa 

tafsiri ya hadithi 

ya Uzuri wa 

Imani. 

2.  Chati  ya hadithi 

ya Uzuri wa 

Imani katika  

maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi ya Uzuri wa 

Imani kwa usahihi? 

 

(v)  Kubainisha 

mafunzo 

yanayotokana na 

hadithi ya Uzuri 

wa Imani kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua bongo 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kubainisha mafunzo ya hadithi Uzuri 

wa Imani kwa usahihi. 

 

1. Chati 

iliyoandikwa hadithi 

ya Uzuri wa Imani. 

2. Chati katika 

maandishi ya 

Braille yenye 

kuandikwa hadithi 

ya Uzuri ya Imani 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kubainisha 

mafunzo 

yanayotokana  na 

hadithi ya Uzuri wa 

Imani kwa usahihi? 
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 (vi)  Kujengeka na 

tabia ya uzuri wa 

Imani. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo dhima 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuigiza matendo ya kujengeka tabia ya 

Uzuri wa Imani kwa usahihi. 

Vifaa vya igizo 

dhima. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kujengeka 

na tabia ya Uzuri 

wa Imani? 

 

b) Muumini wa 

Kweli. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuisoma hadithi ya 

Muumini wa Kweli 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia onesho mbinu mwalimu 

awaongoze wanafunzi hatua kwa 

hatua kuisoma  hadithi ya Muumini 

wa Kweli kwa usahihi. 

1. Chati 

iliyoandikwa 

hadithi ya 

Muumini wa 

Kweli. 

2.  Chati hiyo katika 

maandishi ya 

Braille. 

3. Kanda za kunasia 

sauti iliyo na 

hadithi ya 

Muumini wa 

Kweli. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuisoma 

hadithi ya 

Muumini wa Kweli 

kwa usahihi? 

6 
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 (ii)  Kuisoma hadithi ya 

Muumini wa Kweli 

kwa ghibu na kwa 

usahihi. 

 

 

 

 

 

 

 

1. Kwa kutumia  onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi ya Muumini wa 

Kweli kwa ghibu na  kwa 

usahihi. 

2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

hadithi ya Muumini wa Kweli 

kwa ghibu na kwa usahihi. 

1. Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Muumini 

wa Kweli. 

2.  Chati  ya hadithi ya 

Muumini ya Kweli 

katika maandishi ya 

Braille. 

 

 

 

Je, mwanafunzi anaweza 

kuisoma hadithi ya Muumini 

wa Kweli kwa ghibu na  kwa 

usahihi? 

 

 

 

 

 

 

 

 

(iii)  Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya  

       Muumini wa Kweli 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya hadithi ya 

Muumini wa Kweli kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

maana ya maneno 

teule ya hadithi ya 

Muumini wa Kweli. 

2. Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Muumini 

wa Kweli. 

3.  Chati yenye maana 

ya maneno teule ya 

hadithi ya Muumini 

wa Kweli katika 

maandishi ya Braille. 

 

Je, mwanafunzi anaweza 

kueleza maana ya maneno 

teule (mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi ya Muumini 

wa Kweli kwa usahihi? 
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(iv)  Kutafsiri hadithi ya 

Muumini wa Kweli 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu 

awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi ya Muumini wa Kweli kwa 

usahihi. 

1. Chati  iliyoandikwa 

tafsiri ya hadithi ya 

Muumini wa Kweli. 

2. Chati katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi anaweza 

kutafsiri hadithi ya Muumini 

wa Kweli kwa usahihi? 

 

 

 

(v)   Kubainisha mafunzo 

yanayotokana na 

hadithi ya Muumini 

wa Kweli kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo ya 

hadithi ya Muumini wa Kweli kwa 

usahihi. 

1. Chati iliyoandikwa 

hadithi ya Muumini 

wa Kweli. 

2.  Chati yenye hadithi 

ya Muumini wa 

Kweli katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi anaweza 

kubainisha mafunzo 

yanayotokana na hadithi ya 

Muumini wa Kweli kwa 

usahihi? 

 

 

 (vi)  Kuwa Muumini wa 

Kweli. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuonesha namna ya  

kuwa Muumini wa Kweli. 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi anaweza 

kuwa Muumini wa Kweli? 

 

c)  Madawa ya 

Kulevya. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kuisoma hadithi 

inayokataza madawa 

ya kulevya kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

1. Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

hatua kwa hatua kuisoma 

hadithi inayokataza madawa ya 

kulevya. 

 

 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi inayokataza   

madawa za kulevya. 

2.  Chati katika 

maandishi ya Braille. 

 

 

Je, mwanafunzi anaweza 

kuisoma hadithi inayokataza 

madawa ya kulevya kwa 

usahihi? 

6 
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2. Kwa kutumia mbinu ya mazoezi 

ya kurudia rudia mwalimu 

awaongoze wanafunzi kuisoma 

hadithi inayokataza madawa ya 

kulevya kwa usahihi. 

3.  Kanda ya kunasia 

sauti iliyo na hadithi 

inayokataza  

madawa ya kulevya . 

 (ii)  Kuisoma hadithi 

inayokataza madawa 

ya kulevya kwa ghibu 

na kwa usahihi. 

Kwa kutumia onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kuisoma hadithi inayokataza 

madawa ya kulevya kwa ghibu na  

kwa usahihi. 

1. Chati iliyoandikwa 

hadithi inayokataza 

madawa ya kulevya. 

2.  Chati hiyo katika  

      maandishi ya     

      Braille. 

Je, mwanafunzi anaweza 

kuisoma hadithi inayokataza  

madawa ya kulevya kwa 

ghibu na kwa usahihi? 

 

 (iii) Kueleza maana ya 

maneno teule 

(mufradaat) yaliyomo 

kwenye hadithi 

inayokataza madawa 

ya kulevya kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

maneno teule ya hadithi 

inayokataza madawa ya kulevya 

kwa usahihi. 

1.  Chati iliyoandikwa 

baadhi ya maana ya 

maneno teule ya 

hadithi  inayokataza 

madawa ya kulevya. 

2.  Chati katika  

     maandishi ya  

     Braille. 

Je, mwanafunzi anaweza  

kueleza maana ya maneno 

teule  yaliyomo kwenye 

hadithi  inayokataza madawa 

ya kulevya kwa usahihi? 
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 (iv)  Kutafsiri hadithi 

inayokataza madawa 

ya kulevya kwa 

usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

kufundishana mwalimu 

awaongoze wanafunzi kutafsiri 

hadithi inayokataza madawa ya 

kulevya kwa usahihi. 

1. Chati iliyoandikwa 

tafsiri ya hadithi 

inayokataza madawa ya 

kulevya 

2.  Chati katika maandishi  

     ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutafsiri 

hadithi inayokataza 

madawa ya kulevya 

kwa usahihi? 

 

 (v)  Kubainisha mafunzo 

yanayotokana na 

hadithi  inayokataza 

madawa ya kulevya 

kwa usahihi. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mafunzo 

ya hadithi inayokataza madawa 

ya kulevya kwa usahihi. 

 

1.  Chati iliyoandikwa 

hadithi inayokataza 

madawa ya kulevya. 

2. Chati hiyo katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mafunzo yanayotokana  

na hadithi inayokataza 

madawa ya kulevya 

kwa usahihi? 

 

(vi) Kuepuka aina zote  

za madawa ya 

kulevya. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuonesha jinsi ya 

kuepuka aina zote za madawa ya 

kulevya. 

Vifaa vya igizo dhima. Je, mwanafunzi 

anaweza kuepuka aina 

zote za madawa ya 

kulevya? 

4. IBADA. 

a)  Zaka. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kueleza maana ya 

Zaka. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ndani ya vikundi  

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya Zaka. 

 

- Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya Zaka? 

4 

(ii)  Kufafanua aina za Kwa kutumia mbinu ya bungua 1.  Chati iliyoandikwa aina Je mwanafunzi 
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mali zinazopaswa 

kutolewa Zaka. 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza aina za mali 

zinazopaswa kutolewa Zaka. 

za mali zinazopaswa 

kutolewa Zaka. 

2. Chati hiyo katika 

maandishi ya Braille. 

 

 

anaweza kueleza aina 

za mali zinazopaswa 

kutolewa Zaka? 

(iii)  Kuelezea watu 

wanaostahiki 

kupewa Zaka. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza watu 

wanaostahiki kupewa Zaka. 

1.  Chati inayoonesha aina 

ya watu wanastahiki 

kupewa Zaka. 

2.  Chati katika maandishi  

     ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza watu 

wanaostahiki kupewa 

Zaka? 

 

b)  Hija. Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza maana ya 

Hija. 

 

 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kueleza maana ya Hija. 

 

1. Picha ya Alkaaba. 

2. Ramani ya Mji   wa 

Makka. 

3. Picha mguso. 

4. Ramani mguso. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya Hija? 

 

 

 

4 

(ii)  Kubainisha sharti za 

wanaopaswa 

kutekeleza ibada ya 

Hija. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha sharti za 

wanaopaswa kutekeleza ibada ya 

Hija. 

1.  Kadi zilizoandikwa 

sharti za Hija. 

2. Kadi zenye masharti ya 

Hija katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

sharti za wanaopaswa 

kutekeleza ibada ya 

Hija? 
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 (iii) Kuzitaja nguzo za 

Hija. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kutaja nguzo za Hija. 

1. Picha zinazoonesha 

utekelezaji wa nguzo za 

Hija.  

2. Picha mguso. 

3. Filamu ya kuonesha 

Ibada ya Hija. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kuzitaja nguzo 

za Hija? 

c)  Sala ya 

Maiti. 

(i) Kubainisha mambo 

muhimu anayofanyiwa 

maiti wa Kiislamu. 

Kwa kutumia mbinu ya maswali 

na majibu mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha mambo 

anayofanyiwa maiti wa 

Kiislamu. 

1. Chati yenye mambo 

anayofanyiwa maiti wa 

Kiislamu. 

2. Chati yenye mambo 

anayofanyiwa maiti wa 

Kiislamu katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

mambo muhimu 

anayofanyiwa maiti wa 

Kiislamu? 

5 

 (ii) Kubainisha nguzo za 

sala ya maiti. 

Kwa kutumia mbinu ya bungua 

bongo mwalimu awaongoze 

wanafunzi kubainisha nguzo za 

sala ya maiti. 

 

1. Chati iliyoandikwa 

nguzo za sala ya maiti. 

2. Chati ya maandishi ya  

Braille yenye nguzo za 

sala ya maiti. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

nguzo za sala ya maiti? 

 

 (iii) Kutekeleza sala ya 

maiti kwa usahihi. 

Kwa kutumia  onesho mbinu 

mwalimu awaongoze wanafunzi 

kusali sala ya maiti kwa vitendo 

na kwa usahihi. 

1.   Gogo,  

2.   Kitambaa cheupe,  

3.   Mkeka. 

4.   Filamu inayoonesha 

kumsalia maiti. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutekeleza 

sala ya  maiti kwa 

usahihi? 

 

 



 128 

 

 

 

MADA KUU/ 

MADA NDOGO 

MALENGO MAHSUSI MBINU ZA KUFUNDISHIA/ 

KUJIFUNZIA 

VIFAA/ZANA UPIMAJI VIPINDI 

5. MAADILI YA 

KIISLAMU 

a) Maana na Madhara 

ya Uasharati. 

Mwanafunzi aweze: 

i)  Kueleza maana ya    

uasharati. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

uasharati. 

1.   Picha mbali mbali 

zenye madhara ya 

uasharati. 

2.  Filamu/CD/Video 

3.  Picha mguso. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya 

uasharati? 

6 

(ii)  Kuorodhesha 

madhara ya 

uasharati. 

Kwa kutumia mbinu ya 

bungua bongo mwalimu 

awaongoze wanafunzi 

kuorodhesha madhara ya 

uasharati. 

1.  Filamu. 

2.  Chati iliyoandikwa 

madhara ya uasharati. 

3. Chati mguso. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuorodhesha 

madhara ya 

uasharati? 

(iii)  Kujiepusha na 

madhara ya 

uasharati. 

Kwa kutumia mbinu ya igizo 

dhima  mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuonesha jinsi ya 

kujiepusha na madhara ya 

uasharati. 

1. Kitabu cha kiada. 

2. Kitabu cha kiada  

     katika maandishi ya  

    Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kujiepusha 

na madhara ya 

uasharati? 

b)   Aina na Athari za 

Ulevi. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kuorodhesha aina 

mbali mbali za vitu 

vinavyolevya. 

Kwa kutumia mbinu ya 

bungua bongo mwalimu 

awaongoze wanafunzi 

kuorodhesha aina mbali mbali 

za ulevi. 

1. Kitabu cha kiada. 

2. Kitabu cha kiada 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuorodhesha aina 

mbali mbali za vitu 

vinavyolevya? 

6 
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(ii)  Kueleza madhara ya 

ulevi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza madhara 

ya ulevi. 

1. Chati iliyoandikwa 

madhara ya ulevi. 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille yenye 

madhara ya ulevi. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

madhara ya ulevi? 

 

 (iii)  Kujiepusha na vitu 

vya aina zote 

vinavyolevya. 

Kwa kutumia mbinu ya 

bungua bongo mwalimu 

awaongoze wanafunzi  

kuonesha namna ya 

kujiepusha na vitu 

vinavyolevya. 

- Je, mwanafuzi 

anaweza kujiepusha 

na vitu vya aina 

zote vinavyolevya? 

6. IMANI 

   Mitume iliyotajwa 

ndani ya Kur – an. 

Mwanafunzi aweze: 

(i)  Kuorodhesha 

Mitume  iliyotajwa 

ndani ya Kur-an. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano ya vikundi 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kuorodhesha 

majina ya Mitume iliyotajwa 

ndani ya Kur-an. 

1.   Chati yenye maandishi 

ya majina ya Mitume. 

2. Mti wa familia wenye 

majina ya Mitume.  

3. Chati katika maandishi 

ya Braille. 

4. Mchoro mguso wa mti 

wa familia wenye majina 

ya Mitume. 

 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza 

kuorodhesha majina 

ya Mitume 

iliyotajwa ndani ya 

Kur-an? 

5 
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 (ii)  Kutaja Mitume 

iliyopewa vitabu pamoja 

na vitabu vyao. 

Kwa kutumia mbinu ya 

bungua bongo mwalimu 

awaongoze wanafunzi kutaja 

Mitume iliyopewa vitabu 

pamoja na vitabu vyao. 

 

1. Kadi zenye majina ya 

Mitume pamoja na 

vitabu vyao. 

2. Kadi zenye majina ya 

Mitume na vitabu 

vyao katika maandishi 

ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kutaja 

Mitume iliyopewa 

vitabu pamoja na 

vitabu vyao? 

 

 (iii)  Kuainisha Mitume 

ijulikanayo kuwa ni 

Ulul Azmi. 

Kwa kutumia mbinu ya 

bungua bongo mwalimu 

awaongoze wanafunzi 

kubainisha Mitume 

ijulikanayo kuwa ni 

 Ulul –Azmi. 

1. Mti wa familia wenye 

majina ya Mitume ya 

Ulul- Azmi. 

2. Mchoro mguso wa mti 

wa familia wenye 

majina ya Mitume  ya 

Ulul-Azmi. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kubainisha 

Mitume ijulikanayo 

kuwa ni Ulul-

Azmi? 

7. MAISHA YA 

    NABII  

MUHAMMAD  

    (S.A.W). 

a) Kuhama  Mtume  

Muhammad (S.A.W)  

kwenda Madina. 

Mwanafunzi aweze: 

(i) Kueleza sababu za 

Mtume Muhammad 

(S.A.W) kuhamia 

Madina. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano mwalimu 

awaongoze wanafunzi 

kueleza sababu za Mtume 

Muhammad (S.A.W) 

kuhamia Madina. 

 

1. Chati yenye sababu za 

Mtume Muhamad 

(S.A.W) kuhamia 

Madina. 

2. Chati katika maandishi 

ya Braille yenye 

sababu za Mtume 

(S.A.W)  kuhamia 

Madina. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

sababu za Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)  kuhamia 

Madina? 

4 
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 (ii)  Kueleza matukio ya 

njiani katika safari 

ya Mtume 

Muhammad 

(S.A.W)  kuelekea 

Madina. 

Kwa kutumia mbinu ya utafiti 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza matukio 

ya njiani katika safari ya 

Mtume Muhammad (S.A.W) 

kuelekea Madina. 

1. Orodha ya maswali ya 

kuendeshea utafiti. 

2. Orodha ya maswali ya 

utafiti katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

matukio ya njiani 

katika safari ya  

Mtume Muhammad  

(S. A. W) kuelekea 

Madina? 

(iii)  Kueleza namna 

Mtume (S.A.W) 

alivyopokelewa 

Madina. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi  kueleza namna 

alivyopokelewa Mtume 

Muhammad (S.A.W) Madina. 

1. Chati ya mambo 

muhimu aliyotendewa 

Mtume (S.A.W)  

katika mapokezi huko 

Madina. 

2. Chati ya mambo 

muhimu aliyotendewa 

Mtume huko Madina 

katika maandishi ya 

Braille. 

 

 

 

 

 

 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

namna Mtume 

(S.A.W 

alivyopokelewa 

Madina? 
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b). Ansari na 

Muhajirina 

Mwanafunzi aweze: 

(i)   Kueleza maana ya 

Ansari na 

Muhajirina. 

Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza maana ya 

Ansari na Muhajirina. 

 

 

1.  Chati iliyoandikwa 

maana ya Ansari na 

Muhajirina. 

2. Chati kuhusu Ansari 

na Muhajirina  katika 

maandishi ya Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

maana ya Ansari na  

Muhajirina? 

 

 

 

 

4 

 (ii) Kueleza hali ya 

udugu baina ya Ansari 

na  Muhajirina. 

1. Kwa kutumia mbinu ya 

nyimbo, wanafunzi waimbe 

kasida ya Ansari na 

Muhajirina. 

2. Kwa kutumia mbinu ya 

majadiliano katika vikundi 

mwalimu awaongoze 

wanafunzi kueleza hali ya 

udugu baina ya Ansari na 

Muhajirina. 

1. Chati inayoonesha hali 

ya  udugu baina ya 

Ansari na Muhajirina. 

2. Chati inayoonesha hali 

ya udugu baina ya 

Ansari na Muhajirina 

katika maandishi ya 

Braille. 

Je, mwanafunzi 

anaweza kueleza 

hali ya udugu baina 

ya Ansari na 

Muhajirina? 

 

 

 

 

 




